เขียนจากประสบการณ์ตรง เล่าสู่กันฟัง:..ใครสูงวัย ความดันสูง โลกหมุน ควรอ่าน.
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 28, 2024, 11:32:45 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เขียนจากประสบการณ์ตรง เล่าสู่กันฟัง:..ใครสูงวัย ความดันสูง โลกหมุน ควรอ่าน.  (อ่าน 816 ครั้ง)
ช่างเล็ก(LSV)
Administrator
member
*

คะแนน1346

คิดดี ทำดี ชีวิตมีแต่สุข

« เมื่อ: ตุลาคม 04, 2023, 09:31:14 AM »

https://www.pohchae.com/2023/10/04/high-blood-pressure-marijuana
เขียนจากประสบการณ์ตรง เล่าสู่กันฟัง:..ใครสูงวัย ความดันสูง โลกหมุน ควรอ่าน..ขอให้สุขภาพดีทุกท่านนะครับ
#ประสบการณ์ตรง  #สูงวัย  #ความดันสูง  #โลกหมุน #ควรอ่าน  #สุขภาพดี
--------------------

เดือนก่อนผมความดันขึ้น..ไม่รุเพราะอะไร..55
อาการ ก้มหัวทำอะไรแปร๊บเดียว เงยขึ้นมานี่โลกหมุนเคว้ง ยืนตัวตรงไม่ได้เลยนะ จ้องจะล้มลูกเดียว ต้องนั่งยองๆเป็นนาทีกว่าจะหายมึน ..พอลุกขึ้นเดินก็ยังเซๆอยู่ คิดว่าเป็นความดันสูงหรือเบาหวานหรือปล่าว?.. ไปตรวจแล้วปรากฏว่าน้ำตาลในเลือด 100 … ความดันปกติ หมอบอกว่าน่าจะเป็นโรคคนสูงวัย..

..นั่งคิดเอง เออเอง รึว่า ไฟเซอร์ที่เคยฉีดไปเพิ่งออกฤทธิ? เอาล่ะสิ

.. คราวนี้แหละยาสมุนไพรอะไรที่คิดว่าดีก็พยายามลอง ..

-11xวันละเม็ด
-มึนหัวปั๊บ ฟ้าทะลายโจร อะไรเบศร์ๆนะ 1 เม็ด..
ทั้ง2อย่าง ผมกินอยู่ประมาณ 4-5วัน ดีขึ้นนิดๆแต่ยังโลกหมุนอยู่ ยิ่งนอนแล้วพลิกหัวไปมา โลกจะเริ่มหมุนอยู่ดี

– เพิ่งนึกออก ว่ายังมีมะพร้าวน้ำหอมอยู่หลายต้น เอาล่ะวะ เฉาะกินวันละลูก ส่วนเนื้อในที่เป็นเนื้อวุ้น ใช้ช้อนตักกินด้วย ก็อร่อยดี กินอยู่หลายวันอาการดีขึ้นเรื่อยๆแต่ก็ยังไม่หายขาด..
– ท้ายสุด น้องชายเอาต้นกัญชามาให้ปลูกไว้เล่นๆ ผมเห็นยอดแตกขึ้นสวย ลองเด็ดมาชงน้ำอุ่นดูก่อนไปหาหมอเดือนหน้า

… ไม่ถึง10 วัน อาการหน้ามืด ตามัว โลกหมุน ก็ค่อยๆหายไป

..ณ วันนี้ ผ่านไปเดือนกว่าๆ อาการ โลกหมุนที่เคยเป็นบ่อยๆหายไปกว่า 99%แล้วครับ อย่ากลับมาเป็นอีก มันอันตรายมาก เช่นลื่นล้ม ตกจากที่สูง หรือกำลังขับรถอยู่แล้ววูบ..ไม่อยากคิดเลยครับ

.. เพื่อนๆล่ะ คิดว่าหายเพราะน้ำมะพร้าวน้ำหอม หรือหายเพราะกัญชา ??

.. นับจากวันนี้ผมจะลองหยุดน้ำกัญชาอุ่นๆก่อน ว่าจะมีอาการโลกหมุนกลับมาอีกไหม? ถ้าอาการนี้กลับมาเยี่ยม คราวนี้แหละ สวนผักผมคงเต็มไปด้วยต้นกัญชาแทน ..555

ปล.ขอบคุณคุณอนุทินครับ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์