อ.ธานี ทักษอุดม อ.แผนกELEC. แห่ง มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลล้านนา ท่านเสียแล้ว
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
มีนาคม 19, 2024, 05:45:10 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อ.ธานี ทักษอุดม อ.แผนกELEC. แห่ง มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลล้านนา ท่านเสียแล้ว  (อ่าน 820 ครั้ง)
ช่างเล็ก(LSV)
Administrator
member
*

คะแนน1346

คิดดี ทำดี ชีวิตมีแต่สุข

« เมื่อ: มีนาคม 24, 2023, 10:58:44 AM »

https://eon49.com/2023/03/24/thani-thak-udom-district-elec-department/

อ.ธานี ทักษอุดม อ.แผนกELEC. แห่ง มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลล้านนา ท่านเสียแล้ว

#ธานีทักษอุดม #แผนกELEC   #มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลล้านนา  #ท่านเสียแล้ว
-----------------

วันนี้ทราบข่าวว่า อ.ธานี ท่านเสียแล้ว..

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวของท่านอาจารย์ธานีด้วยครับ.. ขอให้ท่านอาจารย์ได้ไปสู่ภพภูมิที่ดีครับ..

จากศิษย์

อนุชิต สุวรรณรัตน์

——————–

.. อ.ธานี บ้านพักของท่านอยู่แถววังสิงห์คำ ข้างโรงน้ำแข็งICE .. ใกล้บ้านที่ผมเช่าอยู่ติดแม่น้ำปิง

ท่านอาจารย์สอนวิชาวงจรelectronics ระดับ ปวส. ที่แรกๆพวกเราชอบมากเพราะได้เรียนอาคารหลังใหญ่ที่ตึกสามัญ จำได้ว่าที่ตึกนี้ทางเข้าขึ้นลิฟท์ เป็นกระจกใสจริงๆ เจ้าเบี้ยวเพื่อนผมเดินชนเป็นประจำ..รู้สึกว่ากระจกประตูจะแตกด้วยสิ ((ตอนนี้เบี้ยว หรือ อ.บรรเทิง เพื่อนผมซึ่งเป็น อ.สอนที่วิทยาลัยเทคนิคเชียงใหม่ (เทคนิคน้อย)ก็เสียไปแล้วเหมือนกัน)).. R.I.P.ไปดีเถอะเพื่อน ❤

.. จำภาพครั้งหนึ่งได้ติดตา มีงานเลี้ยงรุ่นพวกเราที่เวทีโรงอาหาร มีพี่จรัล มโนเพ็ชร รุ่นพี่ของพวกเรามาร่วมร้องเพลง สังสรรค์กัน ..อ.ธานี ยังต่อว่าผม ว่าทำไมเอาเครื่องเสียงชุดใหญ่ ตู้ซับเบสเยอะมาช่วย ..งานอย่างนี้ต้องโชว์เสียงสแนร์ และเสียงกีต้าร์ ไม่ใช่เสียงดรัมเบส ต้องเอาตู้เสียงกลางมาเยอะกว่านี้..

..ลืมบอกไป อ.ธานี ท่านเต้นลีลาศเก่งมากครับ งานนั้นผมจัดชุดผิดจริง คือหลังจากออกงานราตรีตะลุงที่โรงแรมปอยหลวง รับงานวงสุนทราภรณ์ชุดใหญ่ ผมก็เอาเครื่องเสียงชุดนั้นมาลงช่วยที่วิทยาลัยเลย ..

ท่าน อ.เก่งมากครับ ฟังออกว่าโทนเสียงของระบบไม่ใช่ .. ขอขอบคุณท่าน อ.ธานีมากๆ ที่กรุณาชี้แนะผมมาโดยตลอด ตอนที่ผมเปิดร้านอยู่ที่เชียงใหม่ครับ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์