“ณวัฒน์ ” แฉ “เอก” ถูกจัดฉากถูกรางวัลที่ 1 รับค่าจ้าง 5 พันบาทจากหงษ์ทองลอตเตอรี
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 20, 2024, 11:28:42 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: “ณวัฒน์ ” แฉ “เอก” ถูกจัดฉากถูกรางวัลที่ 1 รับค่าจ้าง 5 พันบาทจากหงษ์ทองลอตเตอรี  (อ่าน 383 ครั้ง)
ช่างเล็ก(LSV)
Administrator
member
*

คะแนน1346

คิดดี ทำดี ชีวิตมีแต่สุข

« เมื่อ: ธันวาคม 31, 2022, 08:44:50 AM »

https://www.pohchae.com/2022/12/31/%e0%b8%b7nawat-hongthong/

“ณวัฒน์ ” แฉ “เอก” ถูกจัดฉากถูกรางวัลที่ 1 รับค่าจ้าง 5 พันบาทจากหงษ์ทองลอตเตอรี่ออนไลน์

#ณวัฒน์ #แฉ  #เอก   #ถูกจัดฉากถูกรางวัลที่1 #รับค่าจ้าง  #หงษ์ทองลอตเตอรี่ออนไลน์
----------------------

“ณวัฒน์ อิสรไกรศีล” เจ้าพ่อวงการนางงาม เปิดประเด็น บุคคลคนหนึ่ง นามว่า “เอก” ถูกจัดฉากถูกรางวัลที่ 1 รับเงินค่าจ้าง 5 พันบาทจากหงษ์ทองลอตเตอรี่ออนไลน์ จนกลายเป็นประเด็นฮือฮาในสังคม..

ต่อมา “ฐิตาภา ธนทรัพย์ปรีชา” หรือ “CEO วี” เจ้าของหงษ์ทองท้าผ่านรายการโหนกระแส มีหลักฐานอะไรให้งัดมา เพื่อสู้กันในศาล ลั่นถูกอีกฝ่ายกลั่นแกล้ง ล่าสุด ณวัฒน์ อิสรไกรศีล ได้ก็ได้มาเปิดใจในรายการ รายการโหนกระแส ออกอากาศวันนี้ (28 ธ.ค. 65)

ณวัฒน์ : สิ่งที่เขาพูดเมื่อวานนี้ก็ไม่แฟร์สำหรับผม ยืนยันว่าคนที่อิงฟ้า วราหะไปมอบที่ชื่อคุณเอก ไม่ได้ถูกรางวัลที่ 1 จริง เขาไม่เคยมีเงินเข้าบัญชี และไม่เคยมีเงินสด คนรอบบ้านเขารู้หมด ไม่ต้องสงสัยว่าผมเอามาจากใคร เพราะวันนั้นไปมอบในพื้นที่ เราก็สามารถส่งคนไปสืบได้ เราไม่ได้ทำงานชุ่ยๆ เรากลั่นกรองมาพักใหญ่แล้ว เพราะเรารู้สึกว่ามันมีอะไรผิดปกติมากและมากขึ้นๆ เราจังระแวดระวังมากขึ้น ทุกคนก็เห็น คุณเอกรับเงินแล้วเงินไปไหน คนถูกก็ให้เขาสิ เอาเงินกลับออฟฟิศทำไม ขอยืนยันว่าคนชื่อเอกไม่ได้เป็นคนถูกรางวัลที่ 1 ไม่ต้องอ้อมค้อมว่าไม่ทราบ ไม่ต้องอ้อมค้อมว่าไปเจอที่ศาลถึงบอก บอกตรงนี้ต่อหน้าท่านผู้ชมทุกท่านว่าเขาไม่ได้ถูก

เขากางเอกสาร เป็นเช็คไปขึ้นเงินจริงแต่เป็นชื่อเขา?
ณวัฒน์ : เช็คมันคนละเรื่องกับที่ผมต้องการ ผมต้องการประเด็นเดียว คุณหลอกเราให้ไปทำการตลาดให้คุณทำไม คุณผิดสัญญาตั้งแต่เริ่มต้น

หลอกให้ทำการตลาด หมายความว่าไม่มีคนถูกจริง แต่หลอกนางงามเราไปมอบให้?
ณวัฒน์ : คุณเอกคือรายแรกของการไปมอบรางวัล อิงฟ้ามงลง 30 เม.ย. วันที่ 1 พ.ค. หวยออก วันที่ 2 พ.ค. ถึงไปยืนกันอยู่ตรงนั้น เราก็ปลื้มอกปลื้มใจโฆษณาประชาสัมพันธ์เต็มที่ แต่น้องที่ไปมอบรางวัลก็ฉุกคิดบางอย่าง แต่ไม่เป็นไร ก็ไปเรื่อยๆ จนประเด็นมันมาถึงราย 24 ล้าน เจ้าของร้านเพชรร้านนึง..

ณ วันนั้นผมเดินทางไปอยู่อินโดนีเซีย งวดวันที่ 1 ต.ค. ผมเซอร์ไพรส์มาก แล้วเขาก็ให้บิ๊กเอ็มไปใบนึง ในกระแสสังคมก็เริ่มวิพากษ์วิจารณ์ว่าอะไรคือข้อเท็จจริง ก็เป็นที่มาว่าขอดูลอตเตอรี่ก่อนไปมอบรางวัล ผมซีเรียสมาก ผมมีสำนวนและส่งให้ตร.เรียบร้อย ในกรุ๊ปแชตหงษ์ทองกับผม มีพนักงานเขาและผมหลายคน ผมขอดูตั้งแต่ไปถึงตอน 9 โมงกว่าวันที่ไปมอบรางวัลคือวันที่ 2 ต.ค.ที่จะไปมอบเงินให้เจ้าของเพชร..

ย้ำว่าเมื่อวานนี้ คุณวีพูดอะไรบางอย่างที่ไม่ถูกต้อง เช่น เรียกลอตเตอรี่ให้เอาไปให้ดูที่ออฟฟิศ ไม่เคยเรียกเด็ดขาด เพราะพนักงานผมไปนั่งรอ ไปนั่งดูก็ไม่ให้ดู ผมโฟกัสหนักๆ ก็งวด 24 ล้าน น้องนางงามไปถึงหงษ์ทองออฟฟิศ ผมก็คุยกับไลน์คนนึงที่หัวไลน์เขียนว่ารีบ รีบอะไรไม่รู้ ขี้เกียจพูดชื่อเต็ม ว่าขอดูลอตเตอรี่ก่อนออกรถนะครับ ..

นั่นหมายความว่าเรานั่งอยู่ งวด 24 ล้านอยู่ในสำนวนแล้ว จนที่สุดเขาบอกว่าขึ้นไปดูบนรถ ผมมีเอกสารนะ เราก็ต้องปล่อยน้องไปขึ้นรถ เราไม่รู้ไปมอบเงินที่ไหน คิดว่าไปมอบที่บ้าน ปรากฏว่าไปมอบที่คิงเพาเวอร์ เราก็บอกเฮ้ย ขอดูก่อนทำไมไม่ให้ดู พนักงานคนนี้ก็เริ่มพิมพ์โกรธผม อะไรกันนักกันหนา จะหาเรื่องกันเหรอ มีปัญหาอะไรโน่นนี่นั่นโน้น เราก็รู้สึกแย่แล้ว..

ไปถึงหน้างานก็ไม่ได้ดูแบบนี้ แต่ถามว่าเขามีเอาออกมามั้ย เขามีเอาออกมาไวๆ ห้ามหยิบจับ ห้ามถ่ายรูปเด็ดขาด ลูกน้องผมก็ถ่ายรูปมาไกลๆ ลอตเตอรี่ก็ปิด คิวอาร์โค้ดก็ปิด ปิดทำไม อยากมีความรู้ แม้แต่ในเว็บเขาก็ปิด..ฯ

นี่เราพูดภาษาคน พูดไม่เข้าใจเหรอ ว่าเราคุยกันถึงเรื่องสัญญา ไม่มีคนถูกจริง และอุปโลกน์คนถูกมาก็ผิดสัญญาเราตั้งแต่ 2 พ.ค. ขอโทษนะ สัญญาให้ทำสิ่งสกปรก ผิดกฎหมาย ผมก็ไม่ทำ เฮ้ย เอาอะไรมาคิด คุยถึงเรื่องผิดสัญญา คุณจะบ้าเหรอ คุณไม่ใช่เจ้านายอิงฟ้า ไม่ใช่เจ้านายผม จะให้ผมไปจัดฉากกับคุณ เป็นไปไม่ได้ ส่วน PW ผมอุดหนุนเพชรเขา ผมรู้สึกรักและเมตตา เจอใครก็บอกว่าคุณน่ารัก ผมซื้อเพชรคุณ 7-8 เดือน ไม่ต่ำกว่า 20 ล้านบาท เช็คดูบิลได้ อยู่ๆ เน็ตไอดอลประตูน้ำก็มาด่า มาด่าผม ผมก็โกรธ ผมก็เลยเอาเพชรที่เหลือต้นทุนล้านกว่าบาทไปคืนคุณ พอคืนคุณเพื่อยุติทุกอย่าง ใครเสียธุรกิจ คุณก็เสีย.

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์