sony รุ่นKV-G21B1 เปิดแล้วตัด
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 15, 2024, 07:47:50 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: sony รุ่นKV-G21B1 เปิดแล้วตัด  (อ่าน 15198 ครั้ง)
chird
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #29 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2008, 07:02:49 PM »

ลองแล้วครับ ได้ไฟ เท่าเดิมประมาณ 120 ครับ แต่ที่ SE เป็น115นะครับไม่ทราบว่าพอจะมีวงจรรุ่นนี้รึเปล่าครับ

tuspag2
member
*

คะแนน4

« ตอบ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2008, 02:05:52 PM »

ที่ผมเคยเจอมาเปิดแล้วตัดรุ่นนี้
                          -  FBT ซอร์ต
                          -  V    ชอร์ต
                           SE115 รั่ว C ฟิลเตอร์ไฟB+
 ที่หนักกว่านั้นเคยหลงทางบริเวณไฟ 180 ปริ้นตะกั่วด้านร่อนคล้ายทำให้ไฟ180ที่ไปเลี้ยงวงจร RGB ตก
โปรเทคทำงานเลย ซื้อ FBTมาใส่ไม่หายสุดท้ายย้ำปริ้นแล้วล้างใช้งานได้  อีกทางเลือกครับ
chird
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #31 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2008, 08:58:42 PM »

วันนี้ผมลองถอดชุดโย๊คออกแล้วเปิดเครื่องดู ผลคือ"เครื่องไม่ตัดครับ"ไฟB+ก็ได้115ตามค่าของSEเลยและก็เห็นเป็นจุดกลางจอปกติครับ แต่เมื่อตอนก่อน
ที่จะถอดโย๊คเคยเห็นภาพอยู่แป๊ปนึงมันลงมาอยู่ข้างล่างเกือบจะสุดมุมจอและก็หดซ้ายขวานิดหน่อย แต่เวิลตัวแรกระเบิดเลยนะครับ(นี่ซื้อมาเป็นตัวที่ 2)ตอนที่ยังไม่ได้ลอยโย๊คออกไอซีเวิลร้อนมากครับ
เป็นไปได้มั้ยครับว่าโย๊คจะช๊อตครับท่านอาจารญ์ทั้งหลาย Sad
jpepasing
member
*

คะแนน3

« ตอบ #32 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2008, 10:23:53 PM »

วันนี้ผมลองถอดชุดโย๊คออกแล้วเปิดเครื่องดู ผลคือ"เครื่องไม่ตัดครับ"ไฟB+ก็ได้115ตามค่าของSEเลยและก็เห็นเป็นจุดกลางจอปกติครับ แต่เมื่อตอนก่อน
ที่จะถอดโย๊คเคยเห็นภาพอยู่แป๊ปนึงมันลงมาอยู่ข้างล่างเกือบจะสุดมุมจอและก็หดซ้ายขวานิดหน่อย แต่เวิลตัวแรกระเบิดเลยนะครับ(นี่ซื้อมาเป็นตัวที่ 2)ตอนที่ยังไม่ได้ลอยโย๊คออกไอซีเวิลร้อนมากครับ
เป็นไปได้มั้ยครับว่าโย๊คจะช๊อตครับท่านอาจารญ์ทั้งหลาย Sad

อย่าหลงทางเด็ดขาดนะครับไม่งั้นงบจะบานปลาย อย่างแรก ไฟ B+  คือ 115 V แต่คุณบอกว่าวัดได้ 120 V แปลว่าไฟเกิน ที่คุณบอกว่าถอดโย๊คออกแล้วไฟลงมาเหลือ 115 V เป็นเพราะที่คุณถอดโย๊คออกนั่นแหละทำให้โหลดมีค่าต่ำลงไฟจึงตกลงมาด้วย  แนะนำให้ใช้หลอดไฟต่อแทนโหลด แล้วแก้ไขให้ไฟ B+ให้ได้ 115 V ก่อนครับ  แล้วอย่างอื่นค่อยมาว่ากัน ขอให้โชคดีครับ
chird
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #33 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2008, 09:30:27 PM »

ตอนนี้ผมเปลี่ยนไอซีเวิลเป็นตัวที่ 3 และภาพก็เป็นอย่างที่เห็น คือมันหดบนและล่างเปลี่ยนซีกระป๋องทางภาคเวอร์หมดแล้วแต่ยังไม่ได้เปลี่ยนซีเซรามิคและไดโอดไฟเลี้ยงบวกกับลบไม่ทราบว่ามันจะเกี่ยวรึเปล่าครับ(มีภาพให้ดู)
max_moss
member
*

คะแนน1

« ตอบ #34 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2008, 10:41:59 AM »

รุ่นนี้ผมก็เจอบ่อยครับ อาการแบบนี้ ver เสีย แต่ท่านบอกว่าซื้อมาใส่แล้วมันละเบิดต้องเช็กชุด ver ดูครับว่าไฟปกติหรือเปล่า
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์