อยากทราบวิธีปลดล๊อคการลบbrowsing history
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
มิถุนายน 16, 2024, 09:21:48 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบวิธีปลดล๊อคการลบbrowsing history  (อ่าน 2026 ครั้ง)
permsak
member
*

คะแนน1

« เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2009, 07:08:52 AM »

เวลาเปิดเวปแล้วต้องการลบหัวข้อเวปที่เราเคยเปิดไว้ปกติจะคลิ๊กที่ tools
แล้วตามด้วย delete browsing history แต่ตอนนี้ไม่รู้ว่าใครไปล๊อคไว้
ไม่ให้ลบเพราะคลิ๊กแล้วมันฟ้องว่าให้ติดต่อ admin ผมอยากทราบวิธีปลด
หน่อยครับ พอดีความรู้ด้าน คอมยังไม่ลึกซึ้งพอ Sad

Mr.T.♥
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน68

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2009, 01:16:43 PM »

ไม่เเน่ใจว่าล็อคเข้าเน็ตด้วยหรือไม่ครับ.......
ไม่รู้วิธีนี้จะใช้ได้หรือไม่ลองดูนะครับ ผมเคยทำเพื่อป้องกันคนไม่ให้เข้าเน็ต....
1.คลิกเมนู Start>Run
2.พิมพ์คำว่า Regedit ลงในช่อง Open
3.  กด OK
4.คลิ๊กปุ่ม+ หน้า Hkey_LOCAL_MACHINE>SOFTWARE>MICROSOFT>WINDOWS>CURRENT VERSION>POLICIES>RATING
5.คลิ๊กเมาส์ขวาที่คำสั่ง KEY แล้วเลือกคำสั่ง DELETE จากนั้น Password ที่ถูกตั้งไว้ก็จะถูกลบออกไป

(พยายามพิมพ์ไม่ให้ตกหล่น ตัวเล็กตัวใหญ่อาจไม่ตรงกันแต่ไม่มีผลไรครับ ประมาณนี้ละ)

....ได้ไม่ได้แจ้งด้วยครับเผื่อท่านอื่นค้นดูเจอจะได้เป็นประโยชน์ต่อไป...........ขอให้โชคดีครับ....

ทำดีได้ด้วยใจเรา..ใช่ใครเยินยอ..ใครมองว่าบ้าบอ..เชิดชูคอไว้ดังหงส์..พอใจในสิ่งที่ตัวเองพอใจ...
permsak
member
*

คะแนน1

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2009, 09:03:49 PM »

ผมลองทำตาม MR.T แล้วยังเหมือนเดิมครับตอนนี้ต้องการยังขอคำแนะนำต่อครับ    Sad
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์