Print งานจาก WinVista ไปหา เครื่อง Print ที่ต่อที่เครื่องแม่เป็น XP
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 24, 2024, 02:07:02 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Print งานจาก WinVista ไปหา เครื่อง Print ที่ต่อที่เครื่องแม่เป็น XP  (อ่าน 2768 ครั้ง)
nidcom01
member
*

คะแนน2

« เมื่อ: กันยายน 10, 2008, 08:47:55 PM »

คือพอแอด ไดร์เวอร์มันก็ Error ทันทีเลยครับผม ไม่ทราบว่าอย่างงี้ พอมีวิธีการแก้ไขได้ไหมครับผม หรือว่า เครื่องนี้ กำลังลองดู Vista อยู่เพื่อเอาไว้ตอบลูกค้าว่ามัน Work หรือว่า ไม่ Work ครับผม แต่ปัญหาเดียวคือ มันปริ๊นไปหาบนเครื่องที่เป็น XP ไม่ได้ครับผม ปริ๊นของ เล็กมาค ครับผม รับกวนผู้รู้ทีนะครับผม คือถ้าจะไปลง Driver Vista บนเครื่องที่ลง XP มันก็เป็นไปไม่ได้ใหญ่เลยใช่ไหมครับผม ลองแล้ว ครับผม  Cheesy

winai4u-LSV team
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน673

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 11, 2008, 10:04:54 AM »

คือพอแอด ไดร์เวอร์มันก็ Error ทันทีเลยครับผม ไม่ทราบว่าอย่างงี้ พอมีวิธีการแก้ไขได้ไหมครับผม หรือว่า เครื่องนี้ กำลังลองดู Vista อยู่เพื่อเอาไว้ตอบลูกค้าว่ามัน Work หรือว่า ไม่ Work ครับผม แต่ปัญหาเดียวคือ มันปริ๊นไปหาบนเครื่องที่เป็น XP ไม่ได้ครับผม ปริ๊นของ เล็กมาค ครับผม รับกวนผู้รู้ทีนะครับผม คือถ้าจะไปลง Driver Vista บนเครื่องที่ลง XP มันก็เป็นไปไม่ได้ใหญ่เลยใช่ไหมครับผม ลองแล้ว ครับผม  Cheesy
งง ครับ เรียบเรียงอีกสักครั้งได้ใหมครับ  Smiley
1. คือพอแอด ไดร์เวอร์มันก็ Error ทันทีเลยครับผม ไม่ทราบว่าอย่างงี้ พอมีวิธีการแก้ไขได้ไหมครับผม (Add ที่เครื่องไหน)

2. เครื่องนี้ กำลังลองดู Vista อยู่เพื่อเอาไว้ตอบลูกค้าว่ามัน Work หรือว่า ไม่ Work ครับผม แต่ปัญหาเดียวคือ มันปริ๊นไปหาบนเครื่องที่เป็น XP ไม่ได้ครับผม ปริ๊นของ เล็กมาค ครับผม (Print อย่างไร ผ่าน Network หรือเปล่า)

3.  คือถ้าจะไปลง Driver Vista บนเครื่องที่ลง XP มันก็เป็นไปไม่ได้ใหญ่เลยใช่ไหมครับผม (ลงไปทำอะไรครับ)

nidcom01
member
*

คะแนน2

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 12, 2008, 01:11:22 AM »

จะเอาสั่งปริ๊นไฟล์ที่วินโดว์ วิสต้าร์ ไปหาเครื่องปริ๊นที่ต่ออยุ่ที่เครื่องแม่ซึ่งเป็น วินโดว์ XP ครับผม แต่ยังแอดปริ๊นที่วิสต้าร์ไม่ได้ครับผม สั่งปริ๊นบน lan ครับผม
winai4u-LSV team
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน673

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 12, 2008, 06:44:41 AM »

จะเอาสั่งปริ๊นไฟล์ที่วินโดว์ วิสต้าร์ ไปหาเครื่องปริ๊นที่ต่ออยุ่ที่เครื่องแม่ซึ่งเป็น วินโดว์ XP ครับผม แต่ยังแอดปริ๊นที่วิสต้าร์ไม่ได้ครับผม สั่งปริ๊นบน lan ครับผม
ต้องลง Driver ของไดร์เวอร์เครื่อง Printer ที่เครื่องที่ลง Vista ด้วยครับ(ต้องดูว่า Printer รุ่นนั้นรองรับ Vista ด้วยหรือเปล่า)  Smiley
nidcom01
member
*

คะแนน2

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 12, 2008, 01:20:54 PM »

ได้แล้วครับผม ตามที่คาดไว้ version สูงกว่า คือ vista untimate สามารถ ติดต่อกับ XP ได้สบายเลยครับผม เพราะว่า Vista ที่ผมใช้ SP 1 แล้วครับผม อิอิ ได้แล้วครับผม ขอบคุณมากนะครับผม  เยี่ยมมาก
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์