เครื่อง เวอลพุล 400 ฝาหน้าครับอยากทราบการทำงาน
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 19, 2024, 02:01:31 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่อง เวอลพุล 400 ฝาหน้าครับอยากทราบการทำงาน  (อ่าน 4850 ครั้ง)
kaewtawee
member
*

คะแนน72

ครูของตัวเอง คือ ตัวเอง...ขอบคุณสำหรับครูทุกท่าน..

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2007, 05:43:47 AM »

ไม่ทราบจะหยุดจ่ายน้ำ และจะเดรนน้ำทิ้งตอนใหนครับ การหยุดจ่ายน้ำเครื่องจำเช็คตัวมันเองด้วยอะไรครับแล้วถึงไปสั่งไฟให้ไปตัด และการเดรนน้ำด้วย ยากซ่อมดูครับแต่ไม่ค่อยเข้าใจระบบการทำงาน มีปัญหาว่าน้ำล้นออกมานอกถัง และไม่เดรนน้ำทิ้ง Undecided

ตนเป็นที่พึ่งแห่งตน..ขอบคุณสำหรับเวปดีดี

e21fnw-LSV team♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม..
member
*

คะแนน863

สนับสนุนคนดีให้ปกครองบ้านเมือง

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2007, 06:41:57 AM »

มีปัญหาว่าน้ำล้นออกมานอกถัง

เช็คสายยางอ่อนที่ต่อจากถังซัก ไปเซ้นเซอร์ครับ ท่อยางอ่อนนี้ข้างในมักมีอะไรเข้าไปอุดตัน 

ส่วนไม่เดรนน้ำทิ้ง รุ่นนี้ ลองถอดออกมา ป้อนไฟให้มันดูว่าทำงานไหม

สมาธิมี  ปัญญาเกิด
ถาวร-LSVteam
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน955

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2007, 09:53:33 AM »

มันสาเหตุเดียวกันเลยครับ น้ำล้นกับไม่ปล่อยน้ำทิ้ง เพราะเครื่องมันคิดว่าไม่มีน้ำในถังมันจะสังเดรนน้ำทิ้งได้อย่างไร ที่น้ำล้นถัง ก็เหมือนกันเครื่องมันรับรู้แต่ว่าไม่มีน้ำในถังมันก็ปล่อยน้ำเข้าอยู่อย่างนั้นน้ำมันก็ล้นสิครับ  สาเหตุก็เกิดจากไม่มีคำสังมาบอกว่าน้ำเต็มถังแล้ว อาจจะเซ็นเซอร์ระดับน้ำเสีย หรือท่อเช็คระดับน้ำมันตัน หรือว่าขาด

ยังสร้างความฉิบหายให้ประเทศไทยไมพอกันอีกหรือ 
 ผู้ใดคิดร้ายให้ร้ายพระองค์ มันจงพินาจฉิบหายในเวลาอันใกล้
jume
member
*

คะแนน463

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2007, 11:30:46 AM »

1.ให้เช็คท่อยางที่ต่อเข้าเพรสเซอร์สวิส ว่าตัน หรือรั่ว
2. เพรสเซอร์สวิสเสีย(เปลี่ยนใหม่อย่างเดียว)
3. วาวล์น้ำเข้าเสีย
ถาวร-LSVteam
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน955

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2007, 11:53:02 AM »

ไม่ทราบจะหยุดจ่ายน้ำ และจะเดรนน้ำทิ้งตอนใหนครับ การหยุดจ่ายน้ำเครื่องจำเช็คตัวมันเองด้วยอะไรครับแล้วถึงไปสั่งไฟให้ไปตัด และการเดรนน้ำด้วย ยากซ่อมดูครับแต่ไม่ค่อยเข้าใจระบบการทำงาน มีปัญหาว่าน้ำล้นออกมานอกถัง และไม่เดรนน้ำทิ้ง Undecided
ผมจะบอกหลักการวิเคราะให้ ว่าอาการนี้ตัวเสียคือ ระบบตรวจสอบระดับน้ำเสีย 100% ไม่ใช่วาวน้ำเข้าหรือมอร์เตอร์เดรนเสีย  ให้จำไว้ว่า การสั่งปิดวาวน้ำ ต้องเช็คเจอว่าน้ำถึงระดับถึงสั่งปิดวาวน้ำ
แถมมีอาการไม่เดรนน้ำทิ้งซึ่ง มันก็เช็คระดับน้ำในถังไม่มี  2อาการนี้ถ้าเป็นเพียงอาการใดอาการหนึ่ง ก็จะเสียที่วงจรส่วนนั้น แต่ถ้าเสีย2อาการแบบนี้ ต้องไปเช็คที่ อุปกรณ์ ตัวเดียวกันที่ ทั้ง2อาการนี้มันต้องการ คำสั่งมา

ยังสร้างความฉิบหายให้ประเทศไทยไมพอกันอีกหรือ 
 ผู้ใดคิดร้ายให้ร้ายพระองค์ มันจงพินาจฉิบหายในเวลาอันใกล้
kaewtawee
member
*

คะแนน72

ครูของตัวเอง คือ ตัวเอง...ขอบคุณสำหรับครูทุกท่าน..

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2007, 08:16:34 PM »

ขอบคุณทุกท่านครับ แล้วจะไปตรวจสอบ
1 ระบบเซนเซอร์ และท่อเช็คระดับ ถ้าปรกติไป 2
2 วาล์วจ่ายน้ำเข้า ถ้าปรกติไป 3
3 ฟิลเตอร์และปั๊มเดรน

ตนเป็นที่พึ่งแห่งตน..ขอบคุณสำหรับเวปดีดี
kaewtawee
member
*

คะแนน72

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 02, 2007, 06:58:49 PM »

มีอาการใหม่ครับเครื่องตั้งไว้นาน เปิดเครื่องไม่ได้ไม่ทำงาน ไฟไม่ติด เช็คไฟเข้า C ไปเข้าสวิททามเมอร์แล้ว จะต้องเช็คอย่างไรต่อครับมีตัวไหนทำให้ระบบเครื่องตัดหรือไม่ครับ ทามเมอร์เสียหรือเปล่าเช็คอย่างไร...ช่วยชี้แนะด้วยครับ  Cheesy

jume
member
*

คะแนน463

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 02, 2007, 07:09:08 PM »

ประตูปิดไม่แน่น หรือประตูไม่ล๊อค เครื่องก็ไม่ทำงานครับ เช็คสวิสท์ประตูครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์