วิธีดูง่ายๆว่าเป็ดไข่ได้รับโปรตีนและแคลเซี่ยมพอเพียงแล้วหรือยัง
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
มีนาคม 19, 2024, 10:56:38 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วิธีดูง่ายๆว่าเป็ดไข่ได้รับโปรตีนและแคลเซี่ยมพอเพียงแล้วหรือยัง  (อ่าน 5424 ครั้ง)
ปื้น ปากพนัง
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน173

« เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2014, 07:27:55 AM »

วิธีดูง่ายๆว่าเป็ดไข่ได้รับโปรตีนและแคลเซี่ยมพอเพียงแล้วหรือยังนี้สำคัญครับ เพราะโปรตีนและแคลเซี่ยมเป็นส่วนหลัก50% ที่ทำให้เป็ดไข่น้อย-ไข่มาก เจ้าของเป็ดจะอยู่รอดหรือจะเจ๊งก็ตรงนี้แหละครับ
   ดังนั้นคิดว่าในบทความหัวข้อนี้ คงเป็นประโยชน์กับผู้เลี้ยงเป็ดไข่อย่างมาก (เขียนจากประสพการณ์ที่เลี้ยงเป็ดมา เป็นความคิดเห็นส่วนตัวครับ)

swsusa1
ชุมชนคนรักอาชีพช่าง
member
*

คะแนน0

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2014, 09:14:09 PM »

วิธีดูง่ายๆว่าเป็ดไข่ได้รับโปรตีนและแคลเซี่ยมพอเพียงแล้วหรือยังนี้สำคัญครับ เพราะโปรตีนและแคลเซี่ยมเป็นส่วนหลัก50% ที่ทำให้เป็ดไข่น้อย-ไข่มาก เจ้าของเป็ดจะอยู่รอดหรือจะเจ๊งก็ตรงนี้แหละครับ
   ดังนั้นคิดว่าในบทความหัวข้อนี้ คงเป็นประโยชน์กับผู้เลี้ยงเป็ดไข่อย่างมาก (เขียนจากประสพการณ์ที่เลี้ยงเป็ดมา เป็นความคิดเห็นส่วนตัวครับ)
เขาดูกันยังไงครับช่วยบอกหน่อยจะได้นำไปศึกษา
ช่างเล็ก(LSV)
Administrator
member
*

คะแนน1346

คิดดี ทำดี ชีวิตมีแต่สุข

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2014, 08:31:59 AM »

ใจเย็นๆนะครับ วันนี้จะถ่ายรูปเป็ดแสนสวยมาประกอบเนื้อหา จะได้เข้าใจง่ายขึ้นครับ  Smiley
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์