เรื่องน้ำจิ้ม..แต่ไม่ใช่แค่น้ำจิ้ม...เกือบไม่ได้ทำน้ำจิ้มสะแล้ว
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 29, 2024, 02:05:12 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องน้ำจิ้ม..แต่ไม่ใช่แค่น้ำจิ้ม...เกือบไม่ได้ทำน้ำจิ้มสะแล้ว  (อ่าน 4676 ครั้ง)
eskimo_bkk-LSV team♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม..
member
*

คะแนน1883

ไม่แล่เนื้อเถือหนังพวก

« เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2013, 08:56:13 AM »

ยิงกระหน่ำร้านข้าวมันไก่กว่าสิบนัด!! เหตุเจ้าของร้านไม่ให้น้ำจิ้มเพิ่ม

28 พ.ค. ผู้สื่อข่าวรายงานว่า พ.ต.ท.ชิตเดชา สองห้อง สวป.สภ.เมืองพัทยา จ.ชลบุรี
ได้รับแจ้งมีเหตุคนร้ายใช้อาวุธปืนยิงใส่ร้านบอสข้าวมันไก่
เลขที่ 62/10 ปากซอย 8 (แดง-ดำ) ถ.เทพประสิทธิ์ หมู่ 12 ต.หนองปรือ อ.บางละมุง จ.ชลบุรี
หลังรับแจ้งจึงรายงานให้ผู้บังคับบัญชาทราบ ก่อนนำกำลังตำรวจชุดสืบสวนเดินทางไปตรวจสอบ
ที่เกิดเหตุเป็นห้องแถวชั้นเดียว 2 คูหา ด้านหน้าเปิดเป็นร้านขายข้าวมันไก่
นายศักดิ์ผดุง เบญจกุล อายุ 35 ปี เจ้าของร้านยืนรอตำรวจอยู่กับภรรยาในสภาพศีรษะ
ด้านซ้ายถูกกระสุนปืนเฉี่ยวจนเลือดไหลได้รับบาดเจ็บเล็กน้อย
ส่วนบริเวณประตูเหล็กม้วน, หม้อนึ่ง และหม้อใส่น้ำซุป ถูกกระสุนปืนยิงใส่จนทะลุ
นอกจากนี้ที่ริมถนนฝั่งตรงข้ามร้านพบปลอกกระสุนปืนขนาด 9 มม. ตกอยู่เกลื่อนพื้นรวม 7 ปลอก จึงเก็บไว้เป็นหลักฐาน

สอบปากคำ นายศักดิ์ผดุง ให้การว่า ก่อนเกิดเหตุได้มีชายไทย อายุประมาณ 30 ปี
ลักษณะผอม ผมยาว สวมเสื้อยืดสีขาว
กางเกงยีนส์สีน้ำเงิน ขับรถ จยย.แบบหญิง พาแฟนสาวมานั่งกินข้าวมันไก่ที่ร้าน
ระหว่างนั้นชายคนดังกล่าวได้ขอน้ำจิ้มเพิ่มแต่ตนบอกว่าให้ไม่ได้ กระทั่งตนเดินไปเก็บจานอีกโต๊ะหนึ่ง
 แต่มือดันไปพลาดโดนถ้วยน้ำจิ้มที่วางอยู่บนโต๊ะของหนุ่มผมยาว
จนร่วงลงพื้น ทำให้เจ้าตัวไม่พอใจคิดว่าตนหาเรื่อง
จึงหยิบถ้วยน้ำจิ้มของแฟนสาวมาขว้างใส่หน้าตนจนเกิดการชกต่อยกันขึ้น
 แต่ไอ้หนุ่มผมยาวสู้ไม่ได้เพราะตัวเล็กกว่าจึงกล่าวคำอาฆาตไว้ก่อนพาแฟนสาวขับรถ จยย.ออกไป

นายศักดิ์ผดุง ให้การอีกว่า พอคล้อยหลังไม่ถึง 5 นาที
ชายคนดังกล่าวที่เพิ่งมีเรื่องกันได้ขับรถยนต์เก๋ง สีดำ ไม่ทราบยี่ห้อและทะเบียน
ผ่านมาหน้าร้านแล้วลดกระจกลง ก่อนชักอาวุธปืนออกมากระหน่ำยิงเข้ามาในร้านหลายนัด
ตนกับภรรยาและลูกค้าบางส่วนที่นั่งกินข้าวอยู่ต่างพากันแตกตื่นวิ่งหาหลบกันจ้าละหวั่น
จากนั้นคนร้ายจึงขับรถหลบหนีเข้าไปในซอยมุ่งหน้าไปทางสำนักงานที่ดินจังหวัดชลบุรี สาขาบางละมุง
หลังสิ้นเสียงปืนตนรู้สึกเจ็บที่ศีรษะเมื่อคลำดูจึงรู้ว่าตัวเองถูกกระสุนเฉี่ยวหัวจนเลือดไหลอาบหน้า
แต่ก็ยังถือว่าโชคดีที่รอดตายอย่างหวุดหวิด

ต่อมาเจ้าหน้าที่ตำรวจได้วิทยุแจ้งรูปพรรณและรถเก๋งที่คนร้ายใช้ให้สายตรวจตามเขตต่างๆ
ให้ทราบเพื่อสกัดจับกุมแต่ก็ไร้วี่แวว อย่างไรก็ตาม
ภายหลังจะได้ทำการสอบปากคำพยานแวดล้อมอย่างละเอียด
พร้อมทั้งหาภาพจากกล้องวงจรปิดตามรายทางที่คาดว่าน่าจะจับภาพรถเก๋งของคนร้ายได้
เพื่อใช้เป็นข้อมูลในการสืบสวนติดตามจับกุมมาดำเนินคดีต่อไป

Credit:  http://news.sanook.com/1188377

กะอีแค่น้ำจิ้ม มึงจะเขี้ยวเค็มไปถึงไหน สมควรโดนแล้ว

อ้างถึง
กระทั่งตนเดินไปเก็บจานอีกโต๊ะหนึ่ง
 แต่มือดันไปพลาดโดนถ้วยน้ำจิ้มที่วางอยู่บนโต๊ะของหนุ่มผมยาว จนร่วงลงพื้น

กูไม่เชื่อว่า เหตุบังเอิญ...วะ

ไม่เอา

member
*

คะแนน1883

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2013, 09:05:27 AM »

ขิงก็รา ข่าก็แรง

พรเทพ-LSV team♥
รับติดตั้งจานดาวเทียม ลาดพร้าว บางกะปิ
Senior Member
member
*

คะแนน1453

091-091-9196 ID LINE : tv59

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2013, 09:30:08 AM »

เรื่องแบบนี้อยู่ที่วิธีคิด

ถ้าเป็นผม ขอไม่ให้ก็ไม่กิน (ไม่เข้าร้านนี้อีกเลย)

ปกติก็ไม่เคยขอเพิ่ม

อีกอย่างขอไม่ให้ก็ซื้ิอเพิ่มสิของง่ายๆ

*** อย่าไปบอกคนไหนผิดเลย   แต่ทางออกนี้สิ (การแก้ปัญหา)

ใช้ความรุ่นแรงแบบนี้ ไม่ถูกแน่นอน

*** สังคมทุกวันนี้ แย่ลงทุกวัน

เมื่อหลายวันก่อน มีควายตัวหนึ่ง ขับรถชนรถผม ขอโทษสักคำยังไม่มีแถบยังโยนความผิดมาให้เราอีก หาว่าเรา.................

แรกๆถามควายว่า ขบชนรถคนอื่นไม่เห็นเหรอ ขอโทษสักคำมีไหม ความตอบว่า มันไม่เห็น (หมายความว่ามันตาบอด)

ตาบอดขับรถได้ยังไง

คุยไม่รู้เรื่อง

ทางออกมีสองทาง

1. ยิงมันทิ้งเลย

2.สาบแช่งมัน ขอให้มันตาบอกจริงๆ ขอให้มันไม่มีความเจริญมีแค่ความตกต่ำตลอดชีวิต

member
*

คะแนน1883

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2013, 10:02:00 AM »

555555555555555 แมวเดินผ่านหน้าบ้านมันยังยิงกันเลย
กูไม่ชอบแมว แล้วมึงปล่อยแมวมาทำไม

เรื่องจริงแถวรังสิต

สรุป เจ้าของแมว ตาย

ข้างบ้าน เผ่น ไปอยู่ที่อื่น

55555555555555555 เพราะกูไม่ชอบ 5555555 กำ

ขับรถปิคอัพไปทำกินก็ระวังด้วยเน้อ เดี๋ยวจะไม่ได้ไปติดจาน

เอาของไปส่งให้หลวงพี่ที่ไปษณีย์ แค่มอไซค์ จอด ไกล้รถใหม่ของมัน
มันยังเดินมาบอกว่า ให้ไปจอดไกลๆมันเพราะรถมันใหม่
มันจะจอดที่ตรงนี้ ยังงี้ มันน่า เอาคัดเตอร์ กรีดข้างรถมันไหมหละ

กะอีแค่ vios ป้ายแดง มึนตึบเลย เรา

ถ้าเป็นหนุ่มๆ หละ โดน คัดเตอร์ เรามันแก่แล้ว

ถอยหลังมาสะก้าว แล้วขึ้นรถกลับบ้าน จบ

การถอยหลังมาหนึ่งก้าว คือ การตัดสินใจที่ดีที่สุด

พรเทพ-LSV team♥
รับติดตั้งจานดาวเทียม ลาดพร้าว บางกะปิ
Senior Member
member
*

คะแนน1453

091-091-9196 ID LINE : tv59

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2013, 12:43:28 PM »

พี่อย่ายิงแมวผมนะ

แมวผมมันชอบเที่ยวกลางคืน 

แต่ก็เป็นแมวที่ดีนะ กลับตี5 ครึ่งทุกวัน กลับมาปลุกให้คนตื่น แล้วมันก็รอนั่งรถเที่ยวตอนเช้าสักรอบ

แล้วก็มันก็ไปนอน

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์