I Mobile 510 ให้ใส่ระหหัส NSP
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 30, 2024, 12:21:38 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: I Mobile 510 ให้ใส่ระหหัส NSP  (อ่าน 4945 ครั้ง)
jpepasing
member
*

คะแนน3

« เมื่อ: มิถุนายน 09, 2007, 08:45:54 PM »

ข้อมูลครับ 1 ลูกค้าเปลี่ยนระหัสโทรศัพท์แล้วจำได้ครับ คือเปิดเครื่องขึ้นมาแล้วเครื่องให้ใส่ระหัสโทรศํพท์  2. ผมทำการปลดล็อคโดยใช้กล่องของ....-Mobile(ไม่ขอบอกยี่ห้อนะครับ เดี๋ยวจะหาว่าของเขาไม่ดี)หลังจากปลดล็อค ระหัสกลับมาเป็น 1122 ครับ แต่พอใส่ระหัส 1122 เสร็จ เครื่องก็ให้ใส่ระหัส  NSP.............
คำถามครับ 1. ขั้นตอนที่ผมทำการแก้ไขเครื่องมันถูกต้องป่าวครับ
                  2. ระหัส NSP  คือระหัสอะไรครับ
                  3. เอาง่ายๆผมต้องแก้ยังไงครับ
                                                               รบกวนบรรดาอาจารย์ และผู้มีประสบการณ์ด้วยนะครับ Cry

TongTang-LSV team♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม..
member
*

คะแนน985

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2007, 01:02:15 AM »

ขึ้น NSP  หรือขึ้นแบบนี้ครับ enter np  coode

รุ่นนี้มันมีสองเวอร์ชั่น VER.A  ​กับ​ VER.B
ต้องปลดล็อคให้ถูกเวอร์ชั่นครับ
ถ้าไม่ได้ก็ต้อง Flash เครื่องใหม่ หรือลอง​ format fat ​ดู

jpepasing
member
*

คะแนน3

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2007, 12:06:59 PM »

ผมลองแฟลชแล้วครับ ยังเหมือนเดิม  อาการตามรูปที่แนบมาครับ  และขอบคุณมากๆครับสำหรับข้อมูลที่ให้เพิ่มเติมมาครับ คนดีมีน้ำใจขอให้เจริญๆร่ำรวย ร่ำรวยครับ
member
*

คะแนน985

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2007, 02:09:49 PM »

ผมลองแฟลชแล้วครับ ยังเหมือนเดิม  อาการตามรูปที่แนบมาครับ 

เดี๋ยวจะลองสอบถามเพื่อนๆ ให้ ไม่รู้มีใครเคยเจออาการที่ว่านี้หรือเปล่า
ถ้าไม่รีบรอนิดครับ  Tongue

ท่านใช้กล่องรุ่นไหนครับ เท่าที่ถามเพื่อนมาบอกว่าน่าจะเป็นเกี่ยวเฟริมแวร์ที่ใช้ Flash
ลองเปลี่ยนเวอร์ชั่นดู    Flash ให้ถูก V ด้วย ของท่าน V.B
jpepasing
member
*

คะแนน3

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2007, 07:58:47 PM »

พอจะมีเฟริมแวร์ ที่ชัวร์ๆป่าววครับ  ผมลองทุกตัวที่ผมมีอยู่แล้วครับ ผมก็ไม่แน่ใจเหมือนกันว่าตัวที่ผมแฟลช จะชัวร์หรือป่าวนะครับ กล่องของ J-Mobile ครับ
member
*

คะแนน985

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2007, 09:10:41 PM »

พอจะมีเฟริมแวร์ ที่ชัวร์ๆป่าววครับ  ผมลองทุกตัวที่ผมมีอยู่แล้วครับ ผมก็ไม่แน่ใจเหมือนกันว่าตัวที่ผมแฟลช จะชัวร์หรือป่าวนะครับ กล่องของ J-Mobile ครับ

เดี๋ยวถ้าเพื่อนออนเอ็มแล้วจะขอไฟล์ให้นะครับ
ว่าแต่ที่ท่านมีอยู่เวอร์ชั่นไหนครับ จะได้ไม่เอามาซ้ำกัน
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์