น่าลองจังเน็ตความเร็วสูง 60m ไม่ถึง700บาท/เดือน
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 19, 2024, 03:30:24 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: น่าลองจังเน็ตความเร็วสูง 60m ไม่ถึง700บาท/เดือน  (อ่าน 5937 ครั้ง)
ช่างเล็ก(LSV)
Administrator
member
*

คะแนน1346

คิดดี ทำดี ชีวิตมีแต่สุข

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2011, 08:40:51 PM »

ต้องย้ายบ้านอีกแล้ว  Shocked

winai4u-LSV team
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน673

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2011, 08:10:39 AM »

ขั้นเทพเลยครับพี่ บ้านเราคงอีกนาน  เยี่ยมมาก ขนาด 3G เลือดตายังแทบกระเด็น  Grin
พรเทพ-LSV team♥
รับติดตั้งจานดาวเทียม ลาดพร้าว บางกะปิ
Senior Member
member
*

คะแนน1453

091-091-9196 ID LINE : tv59

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2011, 08:37:02 AM »

มันไม่จบกันง่ายๆแค่นั้นนะครับ

ต่อให้เรามีเน็ตเร็วสูงถึง 60M
ต้องถามว่าสายส่งพร้อมยัง ส่งถึงบ้านเราเหลือกี่M
ต่อให้ส่งถึงบ้านเราแล้ว โมเต็ม เรารองรับยัง หรือโมเต็มเรารับได้กี่M
ต่อให้โมเต็มรองรับ สายแลน รองรับยังหรือสายแลนเรารองรับได้กี่M
ต่อให้เข้าถึงเครื่องแล้ว เครื่องรองรับยัง
แล้วเวปที่เราเล่นๆกันที่เราโหลดๆกัน เขามีแบนวิดให้เราเท่าไร เราโหลดได้เท่าไร(เรามีเน็ต60M แต่เขาปล่อยให้เราโหลดแค่56Kอย่างนี้ก็ไม่ไหวนะครับ)
หรือเน็ตเรา60Mต่อหนึ่งท่อ แต่หนึ่งท่อปล่อยให้เล่นกันเป็นล้านคน ก็ไม่ไหวนะครับ
ดังนั้นจะเห็นว่า จากเราเล่น 1Mกับตอนนี้เล่น6Mความเร็วในการเข้าเวปหรือเล่นเน็ตทั่วๆไปไม่ได้เร็วกว่ากันเลย โหลดหนังจากยูทูก็ไม่ได้ดีขึ้นเลย แถมถ้าช่วงคนเล่นมากโหลดไม่มาอีกต่างหา
ถ้าผู้ให้บริการดี ไม่โกงเรา แค่1Mเราก็ดู IPTVได้แล้ว แต่ทั้งนั้นทั้งนี้ ทุกฝ่ายทุกอย่างต้องดีถึงจะเห็นผลครับ

พูดกันง่ายๆคือยังต้องรออีกนานครับ หรือจะให้ดีต้องใช้ไฟเบอร์ออฟติดครับ

***แต่ก็ฝากถึงผู้ที่มีหน้าที่ตรงนี้ว่า เวลาลงระบบตึกไหน องค์กรไหนก็ตาม ลงให้สูงๆเข้าไว้นะครับ ไม่ใช่ลงไปใช้ได้ปีเดียวต้องมาลงใหม่เพราะระบบเก่าไม่รองรับแบบนี้ไม่ไหวนะครับ

member
*

คะแนน673

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2011, 08:54:55 AM »

มันไม่จบกันง่ายๆแค่นั้นนะครับ

ต่อให้เรามีเน็ตเร็วสูงถึง 60M
ต้องถามว่าสายส่งพร้อมยัง ส่งถึงบ้านเราเหลือกี่M
ต่อให้ส่งถึงบ้านเราแล้ว โมเต็ม เรารองรับยัง หรือโมเต็มเรารับได้กี่M
ต่อให้โมเต็มรองรับ สายแลน รองรับยังหรือสายแลนเรารองรับได้กี่M
ต่อให้เข้าถึงเครื่องแล้ว เครื่องรองรับยัง
แล้วเวปที่เราเล่นๆกันที่เราโหลดๆกัน เขามีแบนวิดให้เราเท่าไร เราโหลดได้เท่าไร(เรามีเน็ต60M แต่เขาปล่อยให้เราโหลดแค่56Kอย่างนี้ก็ไม่ไหวนะครับ)
หรือเน็ตเรา60Mต่อหนึ่งท่อ แต่หนึ่งท่อปล่อยให้เล่นกันเป็นล้านคน ก็ไม่ไหวนะครับ
ดังนั้นจะเห็นว่า จากเราเล่น 1Mกับตอนนี้เล่น6Mความเร็วในการเข้าเวปหรือเล่นเน็ตทั่วๆไปไม่ได้เร็วกว่ากันเลย โหลดหนังจากยูทูก็ไม่ได้ดีขึ้นเลย แถมถ้าช่วงคนเล่นมากโหลดไม่มาอีกต่างหา
ถ้าผู้ให้บริการดี ไม่โกงเรา แค่1Mเราก็ดู IPTVได้แล้ว แต่ทั้งนั้นทั้งนี้ ทุกฝ่ายทุกอย่างต้องดีถึงจะเห็นผลครับ

พูดกันง่ายๆคือยังต้องรออีกนานครับ หรือจะให้ดีต้องใช้ไฟเบอร์ออฟติดครับ

***แต่ก็ฝากถึงผู้ที่มีหน้าที่ตรงนี้ว่า เวลาลงระบบตึกไหน องค์กรไหนก็ตาม ลงให้สูงๆเข้าไว้นะครับ ไม่ใช่ลงไปใช้ได้ปีเดียวต้องมาลงใหม่เพราะระบบเก่าไม่รองรับแบบนี้ไม่ไหวนะครับ

ถูกใจ...
member
*

คะแนน1346

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2011, 11:29:30 AM »

ผมอยู่ปากพนัง ใช้แอร์การ์ดความเร็วสุดโต่ง ..หนัง1เรื่อง ต้องโหลดถึง2วันครับ งง
member
*

คะแนน673

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2011, 10:17:46 AM »

พี่เล็ก ไม่ลอง http://www.totsatellite.com/2011/th/index.php บ้างหรือครับ
member
*

คะแนน1346

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2011, 10:41:36 AM »

ขอบคุณน้องวินัยมากครับ  Cheesy HAPPY2!!

.. ปีนี้อาจจะกลับเชียงใหม่ ไปใช้adsl 6m.เดือนละ600กว่าบาทดีกว่าครับ  Shocked
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์