เครื่องซักผ้าไม่ทำงาน
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 29, 2024, 04:11:16 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่องซักผ้าไม่ทำงาน  (อ่าน 3806 ครั้ง)
sawangtumta
member
*

คะแนน0

« เมื่อ: ตุลาคม 13, 2010, 01:23:50 PM »

เครื่องซักผ้าถังเดี่ยว distar เปิด stat น้ำไม่เปิดเข้า ซักพัก เสียงดัง ติ้ด ไฟกระพิบ โชว์ Error แล้วก็ดับ มันเป็นเพราะอะไรครับ ช่วยตอบด้วยนะครับ ผมช่างฝึกหัด แต่จริงจังครับ cry2!!

Jaaag
Full Member
member
**

คะแนน50

โจ ครับ...

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2010, 10:55:04 PM »

ระบุรุ่นด้วยครับพี่ แล้ว Error Code ขึ้นว่ายังไง
sawangtumta
member
*

คะแนน0

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2010, 01:17:10 PM »

ขอบคุณครับ    คือผมเช็คปั้มเอาไฟ220 vac ต่อตรงแล้วครับทำงานปกติครับสายไฟผมเช็คทุกเส้นไม่ฃาดครับ  สายทื่ออกจากcontrol  เข้าปั๊มเวลาต่อเข้าเช็คไฟได้แค50vเองครับ แต่ถอดออกจากปั้มเช็ค  ได้220vเต็มครับ  Distar  รุ่น  DWD -280A   8กก ถ้ามัน Error ม้นจะโชว์หน้าจอE9  แต่มันจะบอกตำแหน่งwashกระพริบปกติครับ      ขอบคุณล่วงหน้าครับ
Jaaag
Full Member
member
**

คะแนน50

โจ ครับ...

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2010, 09:11:12 PM »

อ๋อ..ไดสตาร์รุ่นนี้ ต้นสังกัดจริงๆเป็นของแดวูครับคุณพี่

ดังนั้นคุณพี่สามารถอ้างอิงข้อมูล Error Code จาก แดวูได้เลยครับผม

คลิ๊กที่ลิงค์ แล้วหาหัวข้อ DAEWOO  รุ่น ฝาบน

http://www.ubmthai.com/leksoundsmf3/index.php?topic=59106.0
Jaaag
Full Member
member
**

คะแนน50

โจ ครับ...

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2010, 09:14:17 PM »

ขอเสริมอีกนิดนึงนะครับ

ถ้าเป็นไปได้แนะนำให้เปลี่ยนสายไฟที่เข้าตัวเพรสเชอร์ แล้วก็บัดกรีแทนการใช้หางปลานะครับ

เยี่ยมมาก
don ♥1,500
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน288

งานนี้..ลุยลูกเดียว

donrakna@hotmail.com
« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2010, 09:44:17 PM »

ขอเสริมอีกนิดนึงนะครับ

ถ้าเป็นไปได้แนะนำให้เปลี่ยนสายไฟที่เข้าตัวเพรสเชอร์ แล้วก็บัดกรีแทนการใช้หางปลานะครับ

เยี่ยมมาก

ขอสนับสนุนท่าน  Jaaag   อีกเสียงด้วยครับอิอิ ในคู่มือของพี่ตู่บอกว่าให้เช็คพวกคอนเน็กเตอร์ของมัน(ของเพรชเช่อน่ะแหละ)ด้วยคือไปไล่ดูว่ามีคราบเกลือสีออกสีเขียวๆหรือเปล่า   บางทีเพรชเช่อก็อาจจะเสียครับ   เยี่ยมมาก

ตื่นๆๆๆๆ
พี่ตุ้ม ♥300
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน42

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2010, 12:23:17 AM »

ขอบคุณขออนุญาตแทรกตรงนี้นะครับไม่ต้องขึ้นหัวข้อใหม่ lv!ของผมมันทำงานแต่มันไม่ยอมหยุดต้องมาบิดกลับเอาเอง เป็นที่อะไรครับ Cheesy
Jaaag
Full Member
member
**

คะแนน50

โจ ครับ...

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2010, 11:53:58 AM »

พี่ตุ้มครับ รบกวนคุณพี่ช่วยตั้งกระทู้ใหม่จะดีกว่าครับพี่
แล้วช่วยระบุยี่ห้อ รุ่น แล้วก็ประเภทว่าเป็นกึ่งอัตโนมัติ รึว่าอัตโนมัติ ฝาบน / ฝาหน้า ครับพี่

แต่เท่าที่ฟังอาการแล้ว พี่ต้องมาบิดกลับเอง แปลว่าเป็นเครื่องแบบกึ่งอัตโนมัติ (รึเปล่า)
ถ้าเป็นตามที่ผมคาดการณ์ไว้ก็เปลี่ยนตัวนาฬิกาได้เลยครับพี่ (Timer Switch)
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์