วิทยุ JVC รุ่น KD-G125 มีอาการลวนครับ
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วิทยุ JVC รุ่น KD-G125 มีอาการลวนครับ  (อ่าน 4414 ครั้ง)
thanarat.teen
member
*

คะแนน0

« เมื่อ: กันยายน 13, 2010, 12:54:39 PM »

วิทยุ JVC รุ่น KD-G125 มีอาการลวนครับ เมื่อจ่ายไฟเข้าแล้วเครื่องไม่ทำงาน กดปุ่ม เปิด-ปิดแล้วก็ยังไม่ทำงานจึงถอดชุดหัวอ่านออกแล้วจ่ายไฟเข้า
ไฟเข้าแต่รู้สึกว่าเครื่องจะทำงานผิดปกติ ทั้งๆที่ไม่ได้ใส่หัวอ่านแต่เครื่องกลับเข้าเล่นแผ่นและกดปุ่มใหนก็ไม่ได้ยกเว้นปุ่ม แผ่นเข้า-ออก และVolmeเท่า
นั้นครับ ลองย้ำIC ต่างๆ และเปลี่ยน คลิสตอล แล้วยังมีอาการเหมือนเดิมครับ รบกวนทุกท่านที่เคยเจออาการนี้ครับ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์