เอ่อ...รบกวนตอบปัญหาของผมหน่อยครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 30, 2024, 12:33:20 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เอ่อ...รบกวนตอบปัญหาของผมหน่อยครับ  (อ่าน 2876 ครั้ง)
nat_mayta
member
*

คะแนน0

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2010, 06:26:20 PM »

เอ่อ...ถ้าผมเอา รีซีฟเวอร์ C+Ku Band มาใช้กับ LNB KU แล้วใช้กระทะมาเป็นจาน มันจะใช้ได้ไหมครับ ฉงน

เอ่อ...ขอบคุณจากใจจริง ล่วงหน้าครับ lv!

ปล.พอดีผมจะไปซื้อของสิ้นเดือนนี้อ่ะครับ เยี่ยมมาก

e21fnw-LSV team♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม..
member
*

คะแนน863

สนับสนุนคนดีให้ปกครองบ้านเมือง

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2010, 06:49:05 PM »

ตามหลัก พาราโบลิค ใช้ได้

แต่จะดีเหรอครับ

ปล. มีคำถามอื่นอีกไหมครับ  Tongue

สมาธิมี  ปัญญาเกิด
lexsa
member
*

คะแนน15

เพื่อชีวิต....ครับพี่น้อง

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2010, 07:58:44 PM »

ตามหลัก พาราโบลิค ใช้ได้

แต่จะดีเหรอครับ

ปล. มีคำถามอื่นอีกไหมครับ  Tongue

ตามนั้นเลยครับผม เพิ่มเติมข้อมูลนิด แต่ถ้าจะเอามารับไทยคม Ku ก็จะรับช่องเพื่อการศึกษาในหลวงได้ และช่องอื่นๆอีกหลายช่องอยู่ ถ้าหันไปรับดาวnss6 ก็จะรับอีกมากอยู่ครับผม

สิ่งที่ผมไม่รู้ยังมีอีกเยอะ ถ้าผิดพลาดโปรดชี้แนะ
  จากช่างมือใหม่
nat_mayta
member
*

คะแนน0

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2010, 12:31:46 AM »

ขอบคุณทั้ง 2 ท่านมากครับ lv!

ปล.คำถามอื่น ยังนึกไม่ออกครับ อิอิ ไม่เอา

เอ่อ...นึกออกและครับ...
เอ่อ...คือว่า ถ้าเราจะไปซื้อของ(อุปกรณ์)ควรไปซื้อที่ไหนหรอครับ ที่จะไม่โดนหลอก(ต้มหมู) cry2!!
eaknakorn
member
*

คะแนน2

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2010, 10:38:05 PM »

เปลี่ยนจากกระทะเป็นฝาพัดลมเอามาบุด้วยฟอยด์น่าจะแจ่มกว่านะครับ  ได้ผลยังงัยบอกด้วย  Sad
lexsa
member
*

คะแนน15

เพื่อชีวิต....ครับพี่น้อง

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2010, 10:43:45 PM »

ว่าท่านอยู่แถวไหนล่ะครับ จะได้แนะนำถูก ฉงน ฉงน ฉงน ฉงน

สิ่งที่ผมไม่รู้ยังมีอีกเยอะ ถ้าผิดพลาดโปรดชี้แนะ
  จากช่างมือใหม่
nat_mayta
member
*

คะแนน0

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2010, 02:09:22 AM »

เอ่อ...ขอบคุณพี่ eaknakorn  จะลองเอาไว้ทำดูอันต่อไปครับ ขอบคุณ

เอ่อ...พี่ lexsa ผมอยู่รามอินทรา กม.8 ครับ ju_ju!!

ขอบคุณล่วงหน้าครับ เอาแน่

ปล.นอนหลับฝันดีครับทุกท่าน sleep!!
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์