ขอถามเกี่ยวกับ inktank ครับ กับ epson T11
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
มิถุนายน 09, 2024, 11:16:54 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามเกี่ยวกับ inktank ครับ กับ epson T11  (อ่าน 6135 ครั้ง)
newsmember♥
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน32

« เมื่อ: ตุลาคม 04, 2009, 11:49:22 AM »

พอดีมีลูกค้า สนใจอยากให้ผมซื้อ inktank ให้ครับ
 ผมมีข้อสงสัยอยากถามเพื่อนดังนี้
1. การติดแท้งค์นี่มันมีปัญหาจุกจิกไหม คือว่าถ้าผมซื้อให้ผมกลัวเรื่องการต้องวิ่งไปบริการ อาการ จุกจิกครับ
 2. ผมไปดูที่ พันทิพย์มา เป็น epson T11 รวมติดแท้ง ประมาณ 1900 มีอยู่1ร้าน อีกร้านนึง 1700 บาท
 แต่ละร้านบอกว่าประกัน 1ปี ซึ่งมันไม่น่าเป็นไปได้ เพื่อนว่า ผมจะซื้อร้านไหนดี เขาบอกว่า จะบอกวิธี รีเซ็ท ให้ด้วย
 3.แล้ว ถ้าติดแท้ง นี่ ยี่ห้อไหนรุ่นไหนดีครับ  ลูกค้าเอาไว้พิมพ์หนังสืออย่างเดียวครับ
 4. แล้วระหว่าง ซื้อสำเร็จ กับซื้อมาติดเอง อย่างไหน ชัวร์กว่า หรือประหยัดกว่าครับ
5. แล้ว รุ่นนี้ มันมีโปรแกรม เคลียร์ผ้าซับหมึก หลุดออกมาให้ downlaod แล้วหรือยังครับ

comvirus
member
*

คะแนน5

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2009, 05:32:05 PM »

ตอบ ข้อ ที่ 1  มีอาการจุกจิกแน่นอนครับ  อย่างน้อยก็ต้องกดปุ่มรีเซ็ต ที่ตลับหมึก เวลาหมึกหมด แล้ว ก็เรื่อง สายของแทงค์ ถ้าการวางสายไม่ดี ก็อาจขวางหัวพิมพ์ หรือ หัวพิม์พ์ วิ่งไม่สะดวก ก็จะเกิดอาการ error ครับ
2.  ประกัน 1 ปี เป็นไปได้ครับ แต่ ร้านรับประกันเอง  การติดแทงค์ ถือว่าสิ้นสุดการประกัน ของ ศูนย์ epson โดยทันที ครับ   ราคา 1900 กับ 1700  จะต่างกัน ตรงคุณภาพของหมึก เท่านั้นครับ
3. ถ้าติดแทงค์ รุ่นไหนดี แนะนำให้ใช้ epson ครับ  เพราะ หัวพิมพ์ ทนที่สุดแล้ว ครับ ในบรรดาปริ้นเตอร์ (จากประสบการณ์ ของผมเอง ) แต่ แอปสันจะมีปัญหาจุกจิกกว่า ยี่ห้อ อื่นครับ
4.  ซื้อสำเร็จ  ชัวร์กว่า ครับ แต่แพงกว่า  ถ้านายไม่เคยติดตั้งแทงค์ มาก่อน  แต่ถ้าติดตั้งแทงค์ เป็น ก็ ซื้อมาติดตั้งเอง ราคาจะถูกกว่าครับ
5.  รุ่นนี้ ยังไม่มี โปรแกรมเคลียร์ซับหมึก ฟรีหลุดออกมา  ครับ  แต่ มีวิธีช๊อตไอซี
whitecrow
Full Member
member
**

คะแนน32

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2009, 07:18:30 PM »

อย่างกระทู้บนตอบก้อมีส่วนที่ถูกนะครับ แต่จากที่ผมทำเองนั้น กล้ายืนยันได้ว่าสามารถส่งเคลมได้ครับผม เพียงแต่ว่า จะต้องไม่มีการเจาะ ตัด สิ่งให้ๆที่ทำให้ปริ๊นเตอร์เสียหายนะครับ ล่าสุดเลย เพิ่งส่ง TX101 ไป เพราะฉะนั้นแนะนำว่า ให้ลอกเลือกร้านที่ประกอบแท้งค์ดีๆ ดูล่ะกันนะครับ ถ้าไม่เคยมีประสบการณ์ติดอิงค์แท้งค์มาก่อน แนะนำว่าให้ลองซื้อปริ๊นเตอร์มาติดตั้งแล้วใช้เองก่อน เพื่อจะได้มีประสบการณ์รวมทั้งจะได้ทราบปัญหาด้วยว่าถ้าติดตั้งไม่ดีจะมีอาการแบบไหน ใช้ไปแล้วมีปัญหามั้ย จะได้ให้คำแนะนำกับลูกค้าได้ อ่อ แล้วอีกอย่างนะครับถ้าคิดจะรับติดตั้งแท้งค์ ก้อควรจะศึกษาให้มากๆนะครับ ว่าแท้งค์แต่ล่ะแบบมีข้อดีอย่างไร แล้วเวลาถ้าลูกค้าเอาแท้งค์แต่ล่ะแบบมาให้แก้ไข เราจะได้แก้ไขได้
newsmember♥
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน32

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2009, 08:26:18 PM »

ขอบคุณครับ
aonelka
member
*

คะแนน6

ไม่ได้เป็นช่างมืออาชีพ แต่มีอาชีพเป็นช่าง

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2009, 10:43:10 PM »

เครื่องพร้อมแท้งค์ ไม่ถึง 2000 ถูกมากๆเลย...
 เอาแน่ เยี่ยมมาก ขอบคุณ
Sirichut
member
*

คะแนน0

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2010, 10:37:21 AM »

ทางที่ดีผมว่าเลือกร้านที่มีศูนย์มากๆไว้ ดีนะครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์