เข้าเกียร์5 กลายเป็นเกียร์ว่าง ขอคำปรึกษาเพื่อนช่างหน่อยครับคิดว่าเสียตรงไหนครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 19, 2024, 07:41:54 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เข้าเกียร์5 กลายเป็นเกียร์ว่าง ขอคำปรึกษาเพื่อนช่างหน่อยครับคิดว่าเสียตรงไหนครับ  (อ่าน 6637 ครั้ง)
ช่างเล็กๆ(เล็กซาวด์)
Administrator
member
*

คะแนน603

..สนับสนุนสิ่งที่ถูกต้อง..

« เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2009, 07:30:40 AM »

รถBIG M ครับ
ถามผู้รู้ในเว็บเป็นแนวทางก่อนไปหาช่างดีกว่า เพราะโดนฟันมาหลายรอบแล้ว อิๆ  Cheesy HAPPY2!!

..ช่างไม่ช่วยกัน แล้วใครจะมาช่วยเรา ...

somkeat_sin
วีไอพี
member

คะแนน71

รักและเข้าใจ คือหัวใจผู้บริหาร

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2009, 07:42:53 AM »

บูสปลายคันเกียหลวมหรือเปล่า ลักษณะส่งเข้าเกีย 5 แล้วเข้าไม่สุด Sad

somkeat_sin
worathep-LSV team
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน712

รุ่งเรืองอิเล็กทรอนิกส์

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2009, 07:46:13 AM »

เกียร์อื่นเข้าได้ใช่ใหมครับ
เป็นเกียร์ 5 อย่างเดียว
ตรงกระปุกเกียร์เสียครับ
ตัว shift selector ครับ 

รับซ่อม TV-computer                    มี TV มือสองขาย  
รับสอนซ่อม-ประกอบคอมพิวเตอร์      มีจอมอนิเตอร์มือสองขาย
ซ่อม อัพเกรด ประกอบคอมฯ             มีคอมพิวเตอร์มือสองขาย
รับติดตั้ง วางระบบแลน อินเตอร์เน็ต
ราคาคุยกันได้ โทร 02-6934724
member
*

คะแนน603

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2009, 07:53:52 AM »

เคยใช้มิตซู L200 อาการเดียวกันเลย ...เพื่อนเปลี่ยนลูกปลาสติกกลมๆเล็กๆล่างคันเกียร์ก็หายครับ

แต่บิ๊กเอ็ม อาการเหมือนกันเข้าเกียร์4แล้วหลุดบ่อย ผมเข้าอู่PPที่เชียงใหม่ เขาบอกว่าไม่ใช่บู๊ช ช่างไปปรับน๊อตล่างห้องเกียร์ให้ ก็ดีขึ้น แต่อีกไม่นานก็เป็นเหมือนเดิม เข้าเกียร์4แล้วขับไปสักพักจะหลุดเองเป็นเกียร์ว่าง ผมไม่ได้กลับไปอู่นั้นอีกเพราะชักไม่แน่ใจว่าซ่อมถูกจุดไหม

แต่เมื่อวานหนักกว่าเก่าครับ เข้าเกียร์5ได้ แต่เป็นเกียร์ว่าง อิๆ  Shocked

ตัว shift selector อยู่ตรงไหนครับ   อาการนี้คิดว่าเป็นอาการหนักไหม ซ่อมใช้เวลานานไหมครับ เพราะรถยนต์มีใช้ที่สวนคันเดียว ไม่อยากเสียเวลาที่อู่นานครับ  Cheesy HAPPY2!!

..ช่างไม่ช่วยกัน แล้วใครจะมาช่วยเรา ...
somkeat_sin
วีไอพี
member

คะแนน71

รักและเข้าใจ คือหัวใจผู้บริหาร

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2009, 09:38:02 AM »

ยกเกียเปลื่ยนลูกเลยครับไม่เสียเวลาและคุ้ม ไม่ใช่บูสเป็นทั้งเกีย 4/5 เปลื่ยนเถอะแน่นอน เศร้าจัง ราคาไปที่เชียงกงแต่ละที่ไม่เท่ากัน

somkeat_sin
member
*

คะแนน603

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2009, 10:06:46 AM »

ที่อ.ปากพนัง ไม่มีร้านเชียงกงครับ ..... เศร้าเลย   งง Cheesy

somkeat_sin
วีไอพี
member

คะแนน71

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2009, 10:27:12 AM »

อ.คิดจะซ่อมไม่คุ้มครับเสียภายในที่ชุด ซิงโครเมตมันหลวมและสึกมากแล้ว อ.ขับรถลงใต้เองหรือเป่าล่ะขาลงออกเยะไปตั้งแต่ เพชรบุรี ปราณบุรี ประจวบ ชุมพร ระนอง....ซื้อติดไปเลยครับ

somkeat_sin
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์