SONY XA29M60(BG3R) เปิดแล้วมีเสียงดังที่ RY601 ดังรัว ๆ แลัวเงียบ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 30, 2024, 06:03:26 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: SONY XA29M60(BG3R) เปิดแล้วมีเสียงดังที่ RY601 ดังรัว ๆ แลัวเงียบ  (อ่าน 1936 ครั้ง)
wizzy-w
member
*

คะแนน1

PP.Service รับซ่อมเครื่องดนตรี 086-7845557

« เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2009, 02:45:42 PM »

Sony XA29M60(BG3R) เปิดแล้วมีเสียงดังที่ RY601 ดังรัว ๆ แลัวเงียบ
จับดู THP600 ตัวสีดำ อยู่หลัง D605 ร้อนมาก
อยากทราบว่า THP600 มันคืออะไรครับ
และจะหาสาเหตุที่มันร้อนจากไหนดีครับ (อยากซ่อมเองครับ)

ผมเพิ่งจะซ่อมเครื่องแรกครับ เรียน Elect มานานแล้วแต่ไม่เคยซ่อม
รบกวนผู้รู้ ช่วยเหลือเป็นวิทยาทานด้วยครับ ขอขคุณมากครับ  Cheesy

สิ่งที่เราไม่รู้ยังมีอีกมาก     อยู่ที่เราจะรับมันเข้ามาในชีวิตหรือไม่
แต่ควรรับแต่สิ่งที่มีประโยชน์     แม้จะไม่เป็นประโยชน์ในวันนี้
แต่อาจมีประโยชน์ในเสี้ยวหนึ่งของชีวิต    มันก็มีค่าเกินพอแล้ว

wizzy-w
member
*

คะแนน1

PP.Service รับซ่อมเครื่องดนตรี 086-7845557

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2009, 04:31:16 PM »

ติด protect หรือเปล่าครับ
ยังไม่อยากถอด Board ออกมา เพราะสาย Jump เยอะมาก
ทำยังไงถึงจะวัดไฟได้ โดยถอดสายน้อยที่สุด
ผมเปลี่ยนไปหลายอย่างแล้วทั้ง Q511 -IC 503 -C551 - R615
เพราะเพื่อนบอกไฟ Led กระพริบ 2 ครั้ง ก็ค้นจาก Web นี้
เขาบอกว่า R615 อาจจะขาด Hor out อาจจะพัง
ก็เลยซื้อมาเตรียม พอถอดออกมาวัดเปรีบยเทีบยกับของใหม่
ปรากฏว่าไม่พัง แต่ถอดออกมาแล้วก็เลย เปลี่ยนไปเลยทั้งหมด เพราะของเพื่อนเราเอง
รวมทั้งสั่งซื้อ เครื่องมือวัด FBT จากลุงเคี้ยงมาด้วย วัด FBT ก็ไม่เสีย
T501 ก้ไม่เสีย พอประกอบเครื่องเสร็จ เปิดเครื่องถึงรู้ว่า หลงทาง
คนละอาการ รู้งี้เปิดไฟเข้าตั้งแต่แรกจะดีกว่า
ถึงยังไงก็อยากจะซ่อมให้ได้ จึงอยากขอความกรุณาจากผู้รู้ด้วยครับบบบบบบ
ขอบคุณล่วงหน้าครับ.. ไม่เอา Cheesy

สิ่งที่เราไม่รู้ยังมีอีกมาก     อยู่ที่เราจะรับมันเข้ามาในชีวิตหรือไม่
แต่ควรรับแต่สิ่งที่มีประโยชน์     แม้จะไม่เป็นประโยชน์ในวันนี้
แต่อาจมีประโยชน์ในเสี้ยวหนึ่งของชีวิต    มันก็มีค่าเกินพอแล้ว
ลุงเคี้ยง-LSVteam♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม..
member
*

คะแนน1138

ขอเป็นข้ารองบาททุกชาติไป

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2009, 04:51:53 PM »

อาการนี้น่าจะเป็นที IC เวอร์ชอบหลวมที่จุดบัดกรีลองย้ำบัดกรีดูน้ะครับ  HAPPY2!! Kiss
wizzy-w
member
*

คะแนน1

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2009, 12:46:55 PM »

ขอบคุณครับลุง วงจรผมมีตั้งแต่แรกแล้ว จึงบอกได้ว่าอะไรอยู่ตรงไหน
Error Chart ผมก็มี ก็ได้จากWeb นี้แหละครับ จะขาดก็การวิเคราะห์ ขาดการลงสนาม ประสบการณ์ จึงได้มาหาใน Web
นี้ไงลุง เพราะผมรู้ว่ามีคนที่ต้องการช่วยเหลือกันเป็นด่านแรกอยู่แลัว ต้องขอบคุณแหล่งวิชานี้ด้วย
ผมจะซ่อมได้หรือไม่ได้ ไม่เป็นไรหรอก แต่ความรู้ที่ได้จากที่นี่
บางทีมันคุ้มกว่าที่ไปนั่งเรียนในห้องเรียนเสียอีก เพราะไม่เข้าใจอะไรก็ถามใน Board
เดี๋ยวก็จะมีคนที่อยากจะสอนเป็นวิทยาทาน เข้ามาตอบ
จะถามเวลาไหนก็ได้ ตีสี่ ตีห้า ก็ได้ จะนุ่งผ้าขาวม้าผืนเดียวก็ได้ มันไม่เหมือนในห้องเรียนตรงนี้แหละครับ  ขอขอบคุณทุก ๆท่านครับ ขอบคุณ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์