"ปาเกียว" ถลุง!! "ฮัตตัน" หลับกลางอากาศยก 2
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
มีนาคม 28, 2024, 10:10:48 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: "ปาเกียว" ถลุง!! "ฮัตตัน" หลับกลางอากาศยก 2  (อ่าน 2647 ครั้ง)
แวมไพร์-LSVteam♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน912

..เรียนให้รู้เป็นครูเขา.Learning by doing

« เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2009, 12:13:45 PM »

http://www.youtube.com/v/WXIYftsM4dI&hl=en&fs=1

แมนนี ปาเกียว โคตรมวยชาวตากาล็อก ใช้เวลาเพียงแค่ 2 ยกน็อค ริคกี ฮัตตัน ด้วยฮุคซ้ายจนหลับกลางอากาศ คว้าเข็มขัดแชมป์โลกรุ่น ไลท์เวลเตอร์เวท ของ องค์กรมวยนานาชาติ หรือ ไอบีโอ ไปครองอย่างยิ่งใหญ่

ศึกยอดมวยไฟต์หยุดโลกชิงเข็มขัดแชมป์โลกรุ่นไลท์เวลเตอร์เวท พิกัด 140 ปอนด์ ระหว่าง ริคกี ฮัตตัน นักชกพันธุ์ดุจากแมนเชสเตอร์ เจ้าของเข็มขัดที่แพ้เพียงแค่แมตช์เดียวเท่านั้น พบกับ แมนนี ปาเกียว ที่ได้รับการยกย่องว่าดีที่สุดถ้าเทียบกันปอนด์ต่อปอนด์ ณ สังเวียนมวยในโรงแรมเอ็มจีเอ็ม แกรนด์ เมืองลาสเวกัส รัฐเนวาดา ประเทศสหรัฐ

ยกแรก ฮัตตัน อาศัยความใหญ่ปรี่เข้าหาก่อนจะแลกหมัดกันอย่างดุเดือด แต่ทว่า ปาเกียว อาศัยจังหวะความเร็วและชั้นเชิงที่เหนือกว่ายิงหมัดขวาส่ง ฮัตตัน ลงไปนับก่อนในช่วงกลางยก สถานการณ์ของ ฮัตตัน เริ่มเป็นรองเมื่อปลายยกโดนหมัดซ้ายลงไปกองอีก ก่อนจะกอดประคองตัวหมดยกไปได้อย่างทุลักทุเล

เข้าสู่ยกที่สอง ฮัตตัน ดูจะระมัดระวังตัวมากขึ้น แต่ทว่าในช่วงปลายยกประมาทและชะล่าใจเปิดหน้ามากเกินไปจนโดนหมัดซ้ายของ ปาเกียว เข้าเต็มกรามจนหลับกลางอากาศ ทำให้ ปาเกียว เอาชนะน็อค ฮัตตัน ไปเพียงแค่ยกที่ 2

ปาเกียว คว้าเข็มขัดแชมป์โลกรุ่น ไลท์เวลเตอร์เวท ของ ไอบีโอ ไปครอง พร้อมเพิ่มสถิติชกชนะ 49 (น็อก 37) แพ้ 3 และ เสมอ 2 ส่วน ฮัตตัน ชก 47 ไฟท์ ชนะ 45 (น็อก 32) แพ้เป็นไฟต์ที่สองต่อจาก "พริตตีบอย" ฟลอยด์ เมย์เวทเธอร์ จูเนียร์

โดย ASTVผู้จัดการออนไลน์

Anan7107
วีไอพี
member

คะแนน16

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2009, 04:13:58 PM »

สุดยอดครับ
eskimo_bkk-LSV team♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม..
member
*

คะแนน1882

ไม่แล่เนื้อเถือหนังพวก

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2009, 01:35:13 PM »

http://www.youtube.com/v/l-mAhrt_60k&hl.swf

"พารา ซา โย อัง ลาบัน นา โต" (สู้นี้เพื่อคุณ)

ผมจะทำทุกสิ่งอย่างเพื่อคุณ
       ถ้าหากมันทำให้เราได้อยู่ร่วมกันไปตลอด
       สิ่งเดียวที่ผมรู้และเข้าใจ
       ดังนั้นผมขอย้ำอีกครั้ง ย้ำอีกครั้งมาจากใจ

สู้นี้เพื่อคุณ
       สู้นี้เพื่อคุณ ... โอ้ว...
       ผมจะไม่ยอมแพ้...ผมจะตะโกนให้ก้องโลก

เดิมพันชีวิตนี้เพื่อคุณ
       ใช้กำปั้นนี้พิทักษ์คุณไว้
       สิ่งเดียวที่ผมรู้และเข้าใจ
       เราต้องอยู่ด้วยกัน....ฟิลิปปินส์

ผมจะไม่ยอมแพ้...ผมจะตะโกนให้ก้องโลก
       สู้นี้เพื่อคุณ ประเทศของผม
       ทุกสังเวียนที่ได้พานพบ
       พระเจ้าทรงช่วยเรา...โอ้ว...

ว่าผมเป็นคนฟิลิปปินส์
       จะรักเเละเทิดทูนประเทศของผม
       สู้นี้เพื่อคุณ ประเทศของผม
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์