พัดลม HATARI อีกแล้วค่ะ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 29, 2024, 08:50:43 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พัดลม HATARI อีกแล้วค่ะ  (อ่าน 2285 ครั้ง)
monki
ชุมชนคนรักอาชีพช่าง
member
*

คะแนน1

« เมื่อ: มีนาคม 05, 2009, 03:12:39 AM »

พอดีว่าได้เอาไปพันมอเตอร์ใหม่เนื่องจากมอเตอร์ขาดเลย เป็นพัดลมโคจรนะค่ะ  คราวนี้เอามาต่อเรียบร้อย  พอเอาขึ้นต่อกับสายไฟ เปิดสวิตซ์ รู้สึกเหมือนไฟเข้านะค่ะ (จับที่มอเตอร์แล้วมันสั่นๆ และมีเสียงอื้ด...........) แต่ใบไม่หมุน ไม่เอา

พอกดปุ่มที่ให้ส่าย มันทำงานค่ะ มันส่าย แต่ใบไม่หมุน เลยไม่รู้จะทำยังไง ลองเปลี่ยนที่เค้าเรียกว่าคอนเดนเซอร์(รึเปล่าหว่า) ก็ไม่หาย อาการเดิม ใครรู้ช่วยบอกทีค่ะ แบกขึ้นลงจนเหนื่อยมากๆ แล้วอ่ะ เศร้าจัง

ขอบคุณมากนะค่ะ ขอบคุณ

ขอถามอีกนิดค่ะ ใครพอทราบร้านขายอะไหล่แถวๆ บางกะปิบ้างค่ะ ไปบ้านหม้อไกลมากๆเลยค่ะ จะไม่ไหวเอา

pitak1
member
*

คะแนน3

เด็กแนว

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 08, 2009, 01:11:29 PM »

ลองหมุนแกนพัดลมดูครับถ้าผืดก็ให้เปลี่ยนบู๊ทใหม่ครับ เอาแน่ เอาแน่ เอาแน่ เยี่ยมมาก เยี่ยมมาก
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์