กระต่ายเป็นสัตว์นำโชคจริงหรือ..
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 20, 2024, 04:36:49 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กระต่ายเป็นสัตว์นำโชคจริงหรือ..  (อ่าน 4889 ครั้ง)
ช่างเล็ก(LSV)
Administrator
member
*

คะแนน1346

คิดดี ทำดี ชีวิตมีแต่สุข

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2009, 11:17:09 AM »

เพื่อนๆที่เลี้ยงกระต่ายด้วยใจรัก ...รู้สึกไหมว่าตั้งแต่เริ่มเลี้ยงกระต่ายจะมีโชคดีเข้ามาเรื่อยๆในชีวิตของท่าน ..ประการแรกที่ท่านได้รับโชคคือครอบครัวของท่านจะมีความรักผูกพันกันมากขึ้นอย่างไม่รู้สึกตัว ..จิตใจเบิกบาน มีความสุข ...ส่วนโชคอื่นๆจะตามมาหรือไม่ก็แล้วแต่ดวงนะครับ อิๆ  HAPPY2!!

...ล่าสุดเมื่อวานนี้ ตอนเช้าตรู่ผมฝันว่ากระต่ายตัวสีเทาที่ผมเลี้ยงไว้ออกลูกยั๊วเยี๊ยะเลย ..ผมเอามาอุ้ม จังหวะนั้นแผ่นกระดาษปลิวมาจากไหนไม่ทราบ ติดอยู่ที่ปากกระต่าย กระดาษมีเลข 193 มองเห็นเด่นชัด ...

..ตอนเช้าก่อนที่จะไปฟาร์มกระต่ายของพ่อหลวงเทพตามกระทู้นี้ครับ http://www.ubmthai.com/leksoundsmf3/index.php?topic=50945.0 ผมผ่านตลาด ..นึกถึงฝันเมื่อคืน ลองซื้อหวยรัฐมาเล่นๆ 1ใบ ..กระต่ายให้หวยครับ  เยี่ยมมาก

...หมายเหตุ: ผมลงบทความจากประสพการณ์จริง รับรองว่าเป็นเรื่องจริงทุกประการ ..แต่จะเกิดด้วยเหตุบังเอิญหรือไม่ผมก็ไม่ทราบ ...ยังไงหากเพื่อนๆมีประสพการณ์เรื่องที่ดีๆเกี่ยวกับกระต่ายก็มาบอกเล่ากันบ้างนะครับ  Evil

ช่างเล็ก(LSV)
Administrator
member
*

คะแนน1346

คิดดี ทำดี ชีวิตมีแต่สุข

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 31, 2009, 09:40:01 PM »

เมื่อเช้าฝันอีกแล้วครับ
  ฝันว่าเห็นกรงกระต่ายโดนลมพัด กระเบื้องปิดกรงกระต่ายปลิวหายหมด กระต่ายในกรงมีลูกเพิ่มอีก4ตัว ..
     จบ... ครับ ..จบกัน ล๊อตเตอรี่ที่ปากพนังหมดเกลี้ยง อด เลยเรา อิๆ   งง HAPPY2!!
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์