เครื่องเป่าลมร้อน รุ่น LK850A
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่องเป่าลมร้อน รุ่น LK850A  (อ่าน 6033 ครั้ง)
fiam
member
*

คะแนน5

« เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 11:44:37 AM »

อาการแบบนี้ครับไส้ความร้อนขาด ชื้อมาเปลี่ยนแ้ล้วพอกดสวิทเปิดเครื่องไส้ความร้อนแดงแล้วก้อขาดไปเลยครับ อาการนี้เป็นที่อะไรครับ

changphol
member
*

คะแนน0

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2009, 09:24:04 PM »

ดูว่ามีลมออกมาหรือเปล่าถ้าไม่มี ไส้ความร้อนก็ต้องขาด สิ ครับ  เชคปั้มลมครับ
ผมว่า ไส้ ความร้อนไม่ขาดง่ายๆ หลอกครับ ข้างไนฝัง เทอร์โมฟิวด์ ครับ
อีกอย่าง ถ้าไส้ ความร้อน ร้อนมาก เครื่องจะตัด (ถ้าไม่มีลมเป่า)เชค ระบบลม
ถ้าไส้ความร้อนไปสัมผัสตัวถัง (ลงกราวด์)เครื่องจะหยุดร้อนทันที  มีลมออกปกติ เชคระบบความร้อน
ทำหัวเป่าหล่นลงพื้นบ่อยละสิ ข้างในมีกระจกกั้นเป็นฉนวนครับ ขอให้โชคดีนะครับ
จากchangphol THANK!!
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์