UPS ผม ใช้หลอดไฟ 30 วัต ทำงานได้ แต่ถ้ามากกว่านั้น ได้แค่ 2 วิก็ตัด
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21" » ► อิเล็กทรอนิกส์ ► » ►อิเล็กฯกับงานอุตสาหกรรม » มุมUPS,หม้อแปลงไฟ » หัวข้อ: UPS ผม ใช้หลอดไฟ 30 วัต ทำงานได้ แต่ถ้ามากกว่านั้น ได้แค่ 2 วิก็ตัด
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: UPS ผม ใช้หลอดไฟ 30 วัต ทำงานได้ แต่ถ้ามากกว่านั้น ได้แค่ 2 วิก็ตัด  (อ่าน 3635 ครั้ง)
tunk33150
Full Member
member
**

คะแนน34

ผมหยุดแล้ว

« เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2008, 05:42:03 PM »

UPS ผม ใช้หลอดไฟ 30 วัต ทำงานได้ แต่ถ้ามากกว่านั้น ได้แค่ 2 วิก็ตัดแล้วครับ เป็นที่อะไรครับ แบตไม่เสื่อมครับ ผมเอา 12 โวล 9แอมป์ของใส่ลองแล้ว..แนะนำด้วยครับ..

ใครผิด ก็ว่าไปตามผิดถึงจะใหญ่แค่ใหนก็คือ.ผิด. ผิด. ผิด.

ลุงเคี้ยง-LSVteam♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม..
member
*

คะแนน1138

ขอเป็นข้ารองบาททุกชาติไป

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2008, 03:14:24 PM »

เฟททั้งสี่ตัวนั้นอาจจะมีตัวใดตัวหนึ่ง รีครั่ว สักเล็กน้อยครับแต่ว่ายังไม่ถึงกับช๊อตทีเดียวลองถอดออกมาเช๊คดูน้ะครับ HAPPY2!!
juladis
member
*

คะแนน1

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2008, 02:58:34 PM »

เป็นเครื่องรุ่นไหนขนาดกี่ VA พอจะบอกได้ไหม จะได้ให้คำปรึกษาได้ battที่ใส่เข้าไปใหม่เป็นbatt ใหม่หรือเปล่าถ้าเป็นbatt เก่าใส่ load น้อยจะสำรองได้แต่ถ้า load มากจะไม่สำรองหรือสำรองได้น้อย
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์  
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21" » ► อิเล็กทรอนิกส์ ► » ►อิเล็กฯกับงานอุตสาหกรรม » มุมUPS,หม้อแปลงไฟ » หัวข้อ: UPS ผม ใช้หลอดไฟ 30 วัต ทำงานได้ แต่ถ้ามากกว่านั้น ได้แค่ 2 วิก็ตัด