มอนิเตอร์ Dell 17"E773S เปลี่ยนสีเอง อัตโนมัติ หลายสี
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 29, 2024, 11:23:12 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มอนิเตอร์ Dell 17"E773S เปลี่ยนสีเอง อัตโนมัติ หลายสี  (อ่าน 2176 ครั้ง)
sangvien
member
*

คะแนน10

« เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2008, 12:55:58 PM »

ตอนแรกอาการสั่นทางแนวตั้ง ซ้าย ขวา เอามือตบ แรงหน่อย ภาพก้อ จะเต็มจอครับ คิดว่าพริ้นหลวมอย่างเดียว พอย้ำพริ้นเสร็จ ก้อมีอาการอย่างที่ว่า เปิดต่อไว้กับ คอมพิวเตอร์ เทส พอถอดสายสัญญาณออก มีสัญญาณ RGB. มาน่ะที่มันจะถามหาสาย สัญญาณ ...แต่พอลองเสียบสายสํญญาณจอ เข้าไปน่ะ ภาพก้อ จะออกมัวๆมืดๆ ลางๆ พอมองเห็นนิดๆ แล้วลองมาปรับปุ่มคอนโทรล สี่ปุ่มด้านหน้า แสงสว่างก้อ มาปกติครับ งง ..บางครั้ง ก้อ ถอดสายจอออกจาก CPU แล้วลองเสียบเข้าไปใหม่ ก้อ เป็นสี แดง บ้าง สีเขียว บ้าง สีน้ำ เงิน บ้าง สีเหลืองบ้าง เปลี่ยน สีไปเรื่อยๆ แล้วก้อ ตัด มืดๆ ไปเลยครับ เฮ้อ ปัญหา นี้ มันจะเสีย ก้อไม่เสีย ปวดหมองจัง รบกวนพี่ๆที่มีประสบการณ์ ช่วย แนะนำ ช่วย ชี้แนะด้วยน่ะครับ ขอบคุณ ล่วงหน้า ครับ  ขอบคุณ ขอบคุณ Kiss

dul
member
*

คะแนน33

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2008, 06:27:43 PM »

Smiley
อาจจะยังย้ำไม่หมดลองดูอีกทีครับ อาจจะมีตะกั่วร่อน หลวมที่เรายังมองข้ามไป เอาแน่
sangvien
member
*

คะแนน10

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2008, 09:47:47 AM »

ขอบคุณครับ จะลองย้ำปริ้น อีกรอบครับ อีกตัวนึง ครับ รุ่นเดียวกัน อาการคือ ช่วงที่ รันบูสเข้าโลโก้วินโดว์ ช่วงผ่านเซ็ค ฮาร์ดแวร์ น่ะครัยโลโก้วินโดว์ มัน ใหญ่ๆ อ้วนๆยืดไปทางซ้าย ขวาผิดปกติ แต่ถ้าเข้าโหมด วินโดว์ ก้อปกติ ครับ อาการนี้ น่าจะเป็น ที่ถาคไหนครับ ช่วยแนะนำด้วยครับ ขอบคุณ ขอบคุณ
worathep-LSV team
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน712

รุ่งเรืองอิเล็กทรอนิกส์

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2008, 10:36:20 AM »

ขอบคุณครับ จะลองย้ำปริ้น อีกรอบครับ อีกตัวนึง ครับ รุ่นเดียวกัน อาการคือ ช่วงที่ รันบูสเข้าโลโก้วินโดว์ ช่วงผ่านเซ็ค ฮาร์ดแวร์ น่ะครัยโลโก้วินโดว์ มัน ใหญ่ๆ อ้วนๆยืดไปทางซ้าย ขวาผิดปกติ แต่ถ้าเข้าโหมด วินโดว์ ก้อปกติ ครับ อาการนี้ น่าจะเป็น ที่ถาคไหนครับ ช่วยแนะนำด้วยครับ ขอบคุณ ขอบคุณ

ลองปรับความกว้างลดลงดู
เข้าหน้าก่อน windows กด pause/break ให้หน้าค้างไว้ครับ

รับซ่อม TV-computer                    มี TV มือสองขาย  
รับสอนซ่อม-ประกอบคอมพิวเตอร์      มีจอมอนิเตอร์มือสองขาย
ซ่อม อัพเกรด ประกอบคอมฯ             มีคอมพิวเตอร์มือสองขาย
รับติดตั้ง วางระบบแลน อินเตอร์เน็ต
ราคาคุยกันได้ โทร 02-6934724
aa1122
member
*

คะแนน1

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2008, 10:48:57 AM »

มีปริ้นตรงขั้วหลอดอีกแผ่นนะครับ  เยี่ยมมาก
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์