หลอดภาพเสื่อมของ Sony KV-F25MZ3
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 29, 2024, 07:07:13 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: หลอดภาพเสื่อมของ Sony KV-F25MZ3  (อ่าน 3173 ครั้ง)
uncletui
member
*

คะแนน0

« เมื่อ: มีนาคม 30, 2007, 02:22:53 PM »

คือผมไม่ใช่ช่างนะครับแต่บังเอิญว่าทีวีที่บ้านมีปัญหาเลยลองsearch หาข้อมูล เลยมาเจอwebboard นี้ ซึ่งผมว่าดีมากเลยครับ แม้แต่คนใช้ทีวีธรรมดา ๆ อย่างผมยังอ่านแล้วได้ความรู้มาก  ทีวีผมเองSony KV-F25MZ3 ใช้มาแล้วประมาณ 10ปี สีที่เห็นในจอเริ่มเป็นสีชมพู ภาพมัว ๆ ไม่ค่อยชัด เวลาเปิดก็ต้องรอนานประมาณ 1 นาทีกว่าภาพจะมา ส่วนเสียงปกติดี ถ้าดูตามอาการ แล้วน่าจะหลอดภาพเสื่อม ผมเลยโทรไปถามร้านซ่อมใกล้บ้าน(แถวรามอินทรา ก.ม. 4 ) เขาบอกว่า รุ่นนี้ไม่มีอะไหล่แล้ว ซ่อมไม่ได้  ผมเลยอยากจะเรียนถามท่านผู้มีประสบการณ์ด้วยครับว่า จะซ่อมได้ไหม และถ้าซ่อมได้ ค่าซ่อมจะเป็นเท่าไร จะคุ้มไหมครับ   ขอความกรุณาตอบให้ด้วย เผื่อว่าอาจจะเป็นประโยชน์ต่อผู้เข้ามาชม เวบบอร์ดอื่น ๆด้วย  ขอบคุณครับ   

ช่างเล็ก(LSV)
Administrator
member
*

คะแนน1346

คิดดี ทำดี ชีวิตมีแต่สุข

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 30, 2007, 02:43:51 PM »

หลอดภาพเสื่อมแล้วล่ะครับ  ในเว็บบอร์ดน่าจะมีเพื่อนช่างที่กทม.เก็บหลอดมือสองสภาพดีไว้หลายท่านครับ ...ผมก็มีหลายหลอดแต่อยู่ไกลครับ(เชียงใหม่)..
..เพื่อนๆท่านใดมีหลอดรุ่นนี้ก็ส่งข่าวมาหน่อยนะครับ . Tongue
takam
member
*

คะแนน2

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 30, 2007, 03:12:34 PM »

ผมอยู่กรุงเทพก็จริงครับแต่อยู่คนละฝั่งอยากช่วยครับแต่ไกล(อยู่ฝั่งธนฯ)
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์