Epson C110 ครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 29, 2024, 07:38:38 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Epson C110 ครับ  (อ่าน 3661 ครั้ง)
oliver076
member
*

คะแนน0

« เมื่อ: ตุลาคม 11, 2008, 01:43:12 PM »

ไม่เอา  อยากทราบว่าเอาน้ำหมึกที่ทำเป็น INK Tank มาเติมใส่ที่ตลับหมึกของ C110 ได้หรือป่าวครับ

ผมใช้เป็นตลับหมึกครับ มันมีโอกาส ซับหมึกเต็มไหมครับ

ขอวิธี และโปรแกรมเคลียร์หน่อยครับ  ขอบคุณ

hormok♥
สนับสนุนLSV-server
member

คะแนน245

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2008, 11:11:31 PM »

เติมได้ครับแต่ต้องเป็น epson นะครับ
nanaya
member
*

คะแนน1

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2008, 12:00:20 PM »

ถ้า ตลับแท้ เติมไม่ได้ ครับ ต้องใช้ ตลับเทียบเท่า เพราะ หมึกแท้ กับ หมึก เทียบเท่า จะไม่เหมือนกัน ถึงแม้ คุณภาพ จะ ใกล้เคียงกัน แต่ ยังใช้ร่วมกันไม่ได้ครับ ถ้าจะเติมให้ ใช้ตลับเทียบเท่า ( ยกชุด ) ซะก่อนนะครับ ที่ว่าให้ ใช้ ยกชุด เพื่อ จะได้ไม่มี ปัญหา ในการ ใช้งานต่อไป

ต้อง อธิบาย แบบนี้นะครับ คุณ hormok ผมอ่าน ที่คุณตอบให้คนอื่น มา  ถูกบ้าง ไม่ถูกบ้าง ก็ ไม่ใช่ ปัญหา คือ ผมมองแค่ อยากให้ อธิบายให้เค้าเข้าใจ มากขึ้นหน่อยนะครับ อย่างเช่นมีคน โพสว่า C45 เติมหมึกแล้ว ภาพเลือนลาง คุณ ตอบว่า หมึกไม่ได้คุณภาพ อันนี้ คุณก็ บอกไป ครับ ว่าถ้าใช้หมึกไม่ได้ คุณภาพ จะเป็นอย่างไร บ้าง  แต่ที่ ผมพอรู้มา หมึกที่ไม่ได้ คุณภาพ จะไม่ทำให้ ภาพ เลือนลางแต่ จะทำให้ สีเพี้ยน หรือหัวพิมพ์ ตัน นะครับ  นี่คือ ตัวอย่าง เท่าที่ ผมอยากให้เปลี่ยน วิธี ตอบ นะครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์