ขออนุญาติให้กระทู้นี้เป็นกระทู้แนะนำได้ไหมเกี่ยวกับสุขภาพของช่างครับ ถ้าไม่สมควร
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 23, 2024, 02:33:23 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขออนุญาติให้กระทู้นี้เป็นกระทู้แนะนำได้ไหมเกี่ยวกับสุขภาพของช่างครับ ถ้าไม่สมควร  (อ่าน 1701 ครั้ง)
newsmember♥
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน32

« เมื่อ: กันยายน 23, 2008, 06:58:36 PM »

เป็นเรื่องสุขภาพของช่างซ่อม อย่างพวกเราครับใครมีวิธีป้องกันก็มาแนะนำครับ
 ผม ไม่แน่ใจว่าผิดกลุ่มไหมแต่ถ้าไปตั้งกลุ่มอื่น คนอ่านจะน้อยเลยอยากแหกกฎได้ไหมครับ
ขอเป็นกระทู้แนะนำวิธีป้องกันเพื่อ สุขภาพและชีวิตของเพื่อนช่างครับ
   ผมว่ามันเป็นประโยชน์ ดีกว่ามา ถามเรื่องการซ่อมอย่างเดียว ขอกระทู้นี้ยกเว้นได้ไหมครับ
เป็นกระทู้ปักหมุดก็ได้ ให้ชาวช่างได้อ่าน รวมทั้งเพื่อนๆที่ มีวิธี ป้องกันครับ ตามข่าวครับ
  อยากให้เพื่อนช่างได้อ่านกันเยอะๆครับไม่อยากให้กระทู้ตกไปครับ

หนุ่มซ่อมวิทยุ-ทีวีเจอสารตะกั่วสะสมเยื่อหุ้มสมองอักเสบดับคาร้าน

พ.ต.ท.ชัชวาลย์  กล่ำน้อย  สารวัตรเวร  สภ.องครักษ์  จ.นครนายก  ได้รับแจ้งจากหน่วยกู้ภัยสว่างอริยะธรรมสถาน  อ.องครักษ์  ว่า มีคนนอนเสียชีวิตอยู่ภายในบ้านเลขที่ 120 ม.3 ต.องครักษ์ จ.นครนายก  จึงรุดไปยังที่เกิดเหตุพร้อม  เป็นห้องแถวที่เปิดเป็นร้านซ่อมวิทยุโทรทัศน์โดยภายในร้านพบศพผู้เสียชีวิตทราบชื่อนายเกรียงศักดิ์  ขนานแจ้ง  อายุ 39 ปีอยู่บ้านเลขที่ 51/1 ม.11 ต.ทรายมูล  อ.องครักษ์  จ.นครนายก  นอนหงายเสียชีวิตอยู่สภาพร่างกายผู้ตายมีลักษณะผอมแห้ง เมื่อตรวจสอบในที่เกิดเหตุและตามร่างกายแล้วไม่พบร่องรอยของการต่อสู้หรือว่ามีการถูกทำร้าย แพทย์สันนิษฐานว่าเสียชีวิตมาแล้วไม่ต่ำกว่า3ชั่วโมงสอบสวนทราบว่านายเกรียงศักดิ์  ผู้ตายเปิดร้านซ่อมวิทยุโทรทัศน์มานานและมีประวัติเคยไปพบแพทย์หลายครั้งซึ่งแพทย์ได้ลงความเห็นว่าผู้ตายนั้นติดเชื้อสารตะกั่ว จากการเชื่อมอุปกรณ์อิเล็คโทรนิค ทำให้ได้รับสารตะกั่วเข้าไปทำลายเยื่อหุ้มสมองจนทำให้ร่างกายทรุดโทรมและก่อนเกิดเหตุผู้ตายก็ออกมาที่ร้านซ่อมตามปกติ ต่อมามีผู้มาพบก็เสียชีวิตเสียแล้วซึ่งแพทย์ระบุการตายว่าเยื่อหุ้มสมองอักเสบจนทำให้เสียชีวิตดังกล่าว

http://www.matichon.co.th/khaosod/view_newsonline.php?newsid=TVRJeU1qRTFPREkzTmc9PQ==
  จากข่าวสดครับ

hongnoi♥
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน405

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 23, 2008, 07:25:23 PM »

ผมก็เคยเส้นเลือดแตกในสมองเหมือนกัน...ไม่รู้จะเกี่ยวกันหรือเปล่า  เดี๋ยวนี้ก็ยังต้องรักษาตัวอยู่เลย.
   หมอใช้คำว่า  เลือดออกในสมอง  ฉีดสี เอ็กสเรย์หลอดเลือดในสมองสองครั้ง ไม่พบรอยปริ  แตก หรือ
    โป่ง ของหลอดเลือดแต่อย่างใด  ไม่รู้มันออกมาได้อย่างไร...

สามารถ หงษ์น้อย  ร้าน หงษ์น้อย อิเล็คโทรนิค
 123 โชคชัย 4  ชอย 54  ลาดพร้าว เขตลาดพร้าว กรุงเทพ 10230
  02-9311788  087-9076213
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์