มีวิธีป้องกันไอระเหยจากการบัดกรี กันอย่างไรครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
มิถุนายน 10, 2024, 09:16:53 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีวิธีป้องกันไอระเหยจากการบัดกรี กันอย่างไรครับ  (อ่าน 4314 ครั้ง)
turboadd
member
*

คะแนน0

« เมื่อ: กันยายน 05, 2008, 10:52:39 AM »

ขอความรู้หน่อยครับ เนื่องจากทราบมาว่า สารตะกั่วหากเข้าสู่ร่างกายแล้ว ระบบในร่างกายจะไม่สามารถขับออกมาได้ กลายเป็นว่าตกข้างอยู่ภายในร่างกาย หากนานวันไปจะเป็นอันตรายได้ ก็เลยอยากจะถามว่ามีวิธีป้องกันไอระเหยจากการบัดกรี กันอย่างไรบ้างครับ

chincom
member
*

คะแนน8

รับซ่อมเมนบอร์ด pc/notebook

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 05, 2008, 05:28:12 PM »

หาที่ดูดตะกัวมาติดไว้เลยครับตัวละ 500 ดีใจจัง
anuchat007
Full Member
member
**

คะแนน95

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 05, 2008, 11:56:58 PM »

ช่างแถวบ้านตายไปหลายคนแล้วครับ ควรตรวจสารตะกั่วในร่ายกายทุกๆ2ปี อาชีพอย่างเราตายผ่อนส่ง วอนลูกค้าเห็นใจด้วยครับเราคิดราคาซ่อมไม่แพงหลอกครับ
ซ่อมทุกครั้งควรหาผ้ามาปิดจมูกลำคาญหน่อยแต่ก็ช่วยได้ระดับหนึ่งครับ wav!!
tadang2008
member
*

คะแนน1

คนดีชอบแก้ไข

tadang2006@hotmail.com
« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 06, 2008, 10:00:31 AM »

ผมใช้พัดลมดูดครับทำเอง..ไปหาซื้อพัดลมมาใส่เป็นรูปกรวยต่อท่อดูดออกไป เหมือนร้านทำอาหารตามสั่งนะครับได้ผลดีครับลองดู
turboadd
member
*

คะแนน0

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 08, 2008, 08:06:18 AM »

ขอบคุณครับที่มาแชร์ความรู้ครับ ว่าแต่ไอ้ตัวดูดตะกั่วนี่มันเป็นยังไงเหรอครับ แล้วหาซื้อได้ที่ไหนครับ
wan11chai
member
*

คะแนน2

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 10, 2008, 06:07:52 PM »

ของผมใช้ มอเตอร์ตัวดูดเสลด  ของ โรงพยาบาล  ที่เค้าไม่ใช้แล้ว  เอามาล้างแอลกอฮอร์ให้ดี   แล้วเอาสายยางต่อท่อจากจุดที่ดูด  มาใว้ที่ปลายหัวแร้ง   ผมใช้มา  เป็น  10ปีแล้วครับ   ช่วยได้เยอะเลย   สมัยก่อนเคยโทรถาม  เครื่องดูดควันตะกัว่
เค้าบอกว่า  5 หมื่นกว่า  สมัย  15ปีที่แล้วนะ  แต่ถ้าจะเอาแบบพัดลม  4500บาท  เป็นพัดลมเอามาวางไว้ไกล้   ๆ จุดบัดกรี  แต่ผมดูแล้วมันไม่เวิค    เพราะว่าเราซ่อมทีวี  ไม่ใช่ประกอบชุดคิด  จะได้เอาพัดลมมาวางใกล้ ๆได้ไง  ผมก้อไปเดินคลองถม  เจอมา  ตัวละ  2000บาท  เป็นมอเตอร์ .25  แอม   ถ้าใครต้องการดูไว้ผมจะถ่ายรูปมาให้ดู  โต๊ะมันรก  ถ่ายแล้วภาพไม่สวย    เรื่องราคามอเตอร์อาจจะถูกกว่านี้  ถ้าเป็นคลองถมที่  กทม 
turboadd
member
*

คะแนน0

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 11, 2008, 07:40:31 AM »

รบกวนถ่ายรูปให้ดูด้วยนะครับ สนใจมาก

สุขภาพสำคัญนะครับ
wan11chai
member
*

คะแนน2

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 11, 2008, 11:03:58 AM »

มาแล้วครับ  มันอาจจะเก่าไปหน่อย  เพราะว่าใช้มานาน  ถ้ารู้จักกับพวกที่ทำงานใน รพ .
  ลองถามดู  บางทีเค้าประมูลทิ้ง  แต่เอามาแล้วล้างให้สะอาดนะ  แอลกอฮอร์  เอาปลายสายยางดูดแอลกอฮอร์เข้าไปเลย
แต่ไม่ต้องกลัวมากหรอก  เพราะว่าเวลาใช้ในรพ.  เค้าจะมีถ้วยกรอง  แต่ว่าตอนที่ผมไปซื้อมาเค้าไม่ได้ให้ถ้วยกรองมาด้วย 
ลองดูรูปก่อนครับ  เท่าที่ผมใช้อยู่  ทุกวันนี้ขาดมันไม่ได้แล้ว  ไม่งั้น ควันปลิวเข้าหน้าตลอด
turboadd
member
*

คะแนน0

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 15, 2008, 09:15:54 PM »

ขอบคุณมากครับ จะลองทำดูครับ แต่ไม่รู้จะหาเครื่องที่ว่าได้หรือป่าวครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์