"เสธ.วีป" เดือด!!! แฉมีคนไทยขายชาติล็อกผลกำปั้นไทย
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 26, 2024, 02:10:11 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: "เสธ.วีป" เดือด!!! แฉมีคนไทยขายชาติล็อกผลกำปั้นไทย  (อ่าน 1338 ครั้ง)
แวมไพร์-LSVteam♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน912

..เรียนให้รู้เป็นครูเขา.Learning by doing

« เมื่อ: สิงหาคม 20, 2008, 12:59:23 PM »

พลเอกทวีป จันทรโรจน์ นายกสมาคมมวยสากลสมัครแห่งประเทศไทย ออกโรงแฉผ่านรายการเรื่องเล่าเช้านี้ทางไทยทีวีสีช่อง 3 ชี้มีคนไทย 3 คน ที่ต้องการให้ตนลงเจ้าเก้าอี้นายกฯ เป็นผู้อยู่เบื้องหลังความพ่ายแพ้ของทีมกำปั้นไทยในศึกปักกิ่งเกมส์

ภายหลังจากการตกรอบแบบค้านสายตาของ อำนาจ รื่นเริง นักชกรุ่น 48 กิโลกรัม ทำให้ทีมเสื้อกล้ามไทย เหลือนักชกในการลุ้นเหรียญรางวัลเพียง 2 รายเท่านั้นในโอลิมปิกเกมส์ครั้งนี้ เป็นผลให้บอสใหญ่กำปั้นไทย ออกมาแฉแบบหมดเปลือกกว่า มีคนไทยขายชาติอยู่เบื้องหลัง

โดยเสธ.วีปตั้งข้อสังเกตไปยังกรรมการที่ทำหน้าที่ว่า "กรรมการเหล่านี้มักจะเป็นคนชุดเดียวกัน คือมาจากทีมงานเดียวกัน โดยเฉพาะกรรมการบนเวที ผมสังเกตมาทุกครั้งตั้งแต่คู่ของ อังคาร ชมพูพวง จนมาถึงคู่อำนาจเมื่อวานนี้ กรรมการทั้งหมดมี 34 ท่าน แต่ทำไมจะต้องเจาะจงเอากรรมการคนนี้มากดดันนักมวยไทย"

"ผมยืนยันว่าเรื่องนี้ไม่เรื่องบังเอิญ เพราะว่ามีคนไทย 3 คนอยู่เบื้องหลังความพ่ายแพ้ทีมมวยไทยครั้งนี้ ซึ่งอยู่ที่ปักกิ่ง 1 คน และ อยู่ที่เมืองไทย 2 คน คนพวกนี้มีแผนที่จะต้องการขึ้นมาเป็นนายกสมาคมแทนผม" พล.อ ทวีป ร่ายยาวผ่านรายการ เรื่องเล่าเช้านี้

นอกจากนี้ เสธ.วีป กล่าวด้วยเสียงที่สั่นเครือว่า พร้อมเปิดเผยรายชื่อบุคคลกลุ่มดังกล่าวให้ทราบกันอย่างแน่นอน "ผมมีหลักฐานมาตั้งแต่การแข่งขันที่โดฮาเกมส์ ว่ามีคนวางแผนให้ไทยวืดเหรียญทอง แต่โชคดีที่มนัสชนะได้ เรื่องนี้ ผมไม่ได้คิดมาก ผมทำมวยมา 16 ปี ผมเคยร้องไห้กับนักมวยมาตลอด ผมก็เสียใจแทนเขา ผมรู้ดีว่าเกิดอะไรขึ้น แต่เมื่อหลักฐานพร้อมผมพร้อมจะเปิดเผยรายชื่อให้ทราบกันแน่นอน"

โดย ผู้จัดการออนไลน์    

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์