มีวิธีเช็คว่า hbu switch เสียไหมครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 28, 2024, 01:53:08 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีวิธีเช็คว่า hbu switch เสียไหมครับ  (อ่าน 3644 ครั้ง)
newsmember♥
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน32

« เมื่อ: มิถุนายน 02, 2008, 08:01:07 PM »

พอดี เป็นของ อนามัย คอม 3 เครื่อง ต่อlan เมื่อก่อนใช้ได้
แต่ว่ามาวันนี้มันไม่สามารถlan กันได้ 
 ผมลองเอาสายlan แบบไขว้ ไม่ผ่านhub มาต่อแทน
มันก็lan ได้ครับ แสดงว่าที่เสียน่าจะเป้น
 1. สายlan หรือ ขั้วสายเสีย แต่มันจะเสีย พร้อมกันทีเดียว สามเส้นเลยหรือ
ไม่น่าเป็นไปได้
  พอดีผมไม่มีเครื่องตรวจสายlanด้วย
 2. hub น่าจะเสีย หรือไม่ มีวิธีเช็คไหมครับ
 นอกจากเอา ตัวใหม่มาลอง หรือไม่ก็เอาตัวนี้ไปลองที่อื่น
 พอดีไม่รู้จะไปลองที่ไหน มีวิธีเช็คไหม
 ไฟเข้าน่ะครับ
 hub ยี่ห้อ surecom  EP-805SX

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์