ซัมซุง ไมโครเวฟ รุ่น m 1733n
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 20, 2024, 04:05:49 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ซัมซุง ไมโครเวฟ รุ่น m 1733n  (อ่าน 3973 ครั้ง)
b.chaiyasith
แก้ปัญหาไม่ตกคุยกันเวลางานline:chiabmillion
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน650

ไม้ดีไม่ลอยน้ำมาไกล

« เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2008, 09:41:31 AM »

ถอดปลั๊กออกทิ้งไว้ให้เย็นเสียบใหม่ติดปรกติ
กดให้ทำงานครั้งที่สองไม่ได้ ปุ่มไม่ตอบสนอง ต้องถอดสายออกทิ้งให้เย็น เสียบใหม่ทำได้
ตรวจดูที่แผงวงจรไม่พบอะไรเสืย IC ลบเบอร์ ที่แผงมีเบอร์ 02AH 83625
ตอนเสียบเริ่มแรกหน้าจอติด เป็นเลขแปดทั้งหมด กดปุ่มอะไรก็สั่งได้ แต่พอทำงานจบ
จะทำงานซ้ำอีกไม่ได้ ขอท่านแนะนำด้วยครับ

"CHIAB"
มนุษย์เราแต่ละคน  ต่างไม่รู้ว่ามาจากไหน  ไม่มีใครรู้จักกันมาก่อนเลย  แล้ววันหนึ่งก็มาพบหน้ากัน  สมมุติเป็นพ่อ  เป็นแม่  เป็นเมีย  เป็นสามี  เป็นลูก  อยู่ร่วมกัน  ใช้ชีวิตร่วมกัน และแล้ววันหนึ่ง  ก็แยกย้ายด้วยการ  "ตายจาก"  กันไปสู่  ณ  ที่ซึ่งไม่มีใครได้ตามพบ  คืนสู่ความเป็นผู้ไม่รู้ว่ามาจากไหน  ไปไหน  และคืนสู่ความเป็น  "คนแปลกหน้า"  ซึ่งกันและกันอนันกาลอีกครั้งหนึ่ง...และอีกครั้งหนึ่ง!?
ขอขอบคุณ คุณเปลว สีเงิน ที่ให้ข้อคิดดีๆ

dul
member
*

คะแนน33

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2008, 12:55:02 PM »

เยี่ยมมาก เคยซ่อมอาการเหมือนกันแผงกดข้าง หน้าที่เป็นคาร์บอนน้ำกับมดเข้าไปอยู่ข้างในทำให้มันค้างถอดออกมาเอาลมเป่าแล้วประกอบเครื่องดูครับ Evil
แก้ปัญหาไม่ตกคุยกันเวลางานline:chiabmillion
member
*

คะแนน650

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2008, 07:18:50 PM »

ขอบคุณครับคุณ DUL ผมจะลองทำตามครับแล้วจะกลับมารายงานให้ทราบครับ

"CHIAB"
มนุษย์เราแต่ละคน  ต่างไม่รู้ว่ามาจากไหน  ไม่มีใครรู้จักกันมาก่อนเลย  แล้ววันหนึ่งก็มาพบหน้ากัน  สมมุติเป็นพ่อ  เป็นแม่  เป็นเมีย  เป็นสามี  เป็นลูก  อยู่ร่วมกัน  ใช้ชีวิตร่วมกัน และแล้ววันหนึ่ง  ก็แยกย้ายด้วยการ  "ตายจาก"  กันไปสู่  ณ  ที่ซึ่งไม่มีใครได้ตามพบ  คืนสู่ความเป็นผู้ไม่รู้ว่ามาจากไหน  ไปไหน  และคืนสู่ความเป็น  "คนแปลกหน้า"  ซึ่งกันและกันอนันกาลอีกครั้งหนึ่ง...และอีกครั้งหนึ่ง!?
ขอขอบคุณ คุณเปลว สีเงิน ที่ให้ข้อคิดดีๆ
member
*

คะแนน650

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 10:28:34 PM »

ไปแกะออกดูแล้วครับ ไม่มีมด ผมกำลังหา IC เปลี่ยนใหม่อยู่ครับ

"CHIAB"
mikaki
member
*

คะแนน1

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2008, 12:32:18 AM »

บัดกรีย้ำไอซีดูก่อนครับ.....
ถ้ามันไม่หาย....ประเด็นหลักผมว่าน่าจะเป็นแผงกดสั่งงานนะ....ถ้ามันกดไม่ได้....
ลองบัดกรีย้ำไอซีดูนะครับ ไม่หายเปลี่ยนแผงกดเลยครับ.....
ถามนิดนึงครั้งแรกปุ่มกดสั่งงานกดได้ทุกปุ่มไหม....
แล้วครั้งที่สองล่ะไม่ได้สักปุ่มเลยเหรอ........
บนปุ่มกดมีคำว่าหยุด...หรือเปล่า....คู่กับสตาร์ทน่ะ..ผมไม่แน่ใจใช่คำว่าหยุดไหม..สมมุติว่าหยุดนะ....ลองดูนะ...
ใช้ครั้งแรกให้มันทำงานไปก่อน..พอมันทำงานเสร็จกดปุ่มคำว่าหยุดแล้วตั้งเวลาได้ไหม
ถ้าไม่ได้.....
เปลี่ยนปุ่มกดครับ....
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์