ถึงคุณ BenQ ครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 24, 2024, 06:34:34 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถึงคุณ BenQ ครับ  (อ่าน 3816 ครั้ง)
no
member
*

คะแนน0

« เมื่อ: มีนาคม 13, 2008, 11:03:04 PM »

ถึงคุณ BenQ ครับ วงจรไหนก็ได้ครับแบบเอาว่าใช่ในวงจรอิเล็ก  เวลาไฟดับแบตทำงานแทน  พอแรงดันหรือกระแสตกให้ทำการประจุพอเต็มแล้วตัด  เป็นอย่างนี้ไปเรื่อยๆครับ
(ขอวงจรชาร์จแบตครับ     )     ขอบคุณๆ BenQ ล่วงหน้าครับที่แนะนำ Cheesy

BenQ
member
*

คะแนน214

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 13, 2008, 11:19:10 PM »

เดี๋ยวหาให้ครับ ตั้งกระทู้เดียวก็พอครับ ผมเห็นอยู่แล้ว...
Chath
member
*

คะแนน5

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 14, 2008, 07:53:05 AM »

อันนี้ได้ไหมอ่ะ
momename
member
*

คะแนน16

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 14, 2008, 12:43:32 PM »

วงจรนี้ก็ได้ แต่ชาร์จเต็มแล้วไม่ตัดไฟ  ชาร์จเรื่อยๆ ด้วยกระแสน้อยๆ แบตเตอรี่ไม่ร้อน
วิธีนี้ผมก็ใช้ครับ ง่ายๆ ดี ใช้มาสามปีแล้ว แบตเตอรี่ไม่มีปัญหาแต่อย่างใด

ถึงน้อง benQ
ผมส่งข้อความส่วนตัวไป ไม่ทราบว่า ได้รับหรือยังครับ
มีหนังสือเล่มใหม่จะส่งให้ ฟรีๆ ครับ แต่ผมดันลืมที่อยู่แล้วล่ะ

เห็นข้อความนี้ ติดต่อกลับด้วยนะครับ (เก็บไว้ให้น้องเล่มหนึ่ง)

รวมวงจร อิเล็กทรอนิกส์
BenQ
member
*

คะแนน214

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 14, 2008, 01:04:03 PM »

วงจรนี้ก็ได้ แต่ชาร์จเต็มแล้วไม่ตัดไฟ  ชาร์จเรื่อยๆ ด้วยกระแสน้อยๆ แบตเตอรี่ไม่ร้อน
วิธีนี้ผมก็ใช้ครับ ง่ายๆ ดี ใช้มาสามปีแล้ว แบตเตอรี่ไม่มีปัญหาแต่อย่างใด

ถึงน้อง benQ
ผมส่งข้อความส่วนตัวไป ไม่ทราบว่า ได้รับหรือยังครับ
มีหนังสือเล่มใหม่จะส่งให้ ฟรีๆ ครับ แต่ผมดันลืมที่อยู่แล้วล่ะ

เห็นข้อความนี้ ติดต่อกลับด้วยนะครับ (เก็บไว้ให้น้องเล่มหนึ่ง)

ตามที่อาอภิเชษฐ์บอกครับ วงจรนี้ชาร์จด้วยกระแสน้อยๆ ชาร์จตลอด แบตเต็ม

แล้วไม่ตัด แต่แบตปลอดภัยครับ เพราะกระแสน้อยไม่เป็นไร

Wink ถึงอาอภิเชษฐ์ หนังสืออิเล็กทรอนิกส์พอเพียง ผมได้ซื้อตั้งแต่วันแรกที่ออกจัด

จำหน่ายที่ Se-ed แล้วครับ เนื้อหายังแน่นอีกเช่นเคย อ่านแล้วได้ความรู้ดีมากครับ....

ผมติดตามผลงานอาตลอดครับ....  Tongue ขอขอบพระคุณอีกครั้งในความกรุณาครับผม  Tongue
momename
member
*

คะแนน16

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 15, 2008, 10:12:50 AM »

อืม ไม่เป็นไรครับ
ช่วงนี้ผมแจกอุปกรณ์ฟรี สำหรับผู้ที่จดหมายมาหา
หากน้อง BenQ ต้องการ ก็ติดต่อ ทางข้อความส่วนตัวได้นะครับ
(อุปกรณ์ไม่มาก เป็นจำพวกไอซี ครับ)

รวมวงจร อิเล็กทรอนิกส์
BenQ
member
*

คะแนน214

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 15, 2008, 11:59:29 PM »

อืม ไม่เป็นไรครับ
ช่วงนี้ผมแจกอุปกรณ์ฟรี สำหรับผู้ที่จดหมายมาหา
หากน้อง BenQ ต้องการ ก็ติดต่อ ทางข้อความส่วนตัวได้นะครับ
(อุปกรณ์ไม่มาก เป็นจำพวกไอซี ครับ)

ขอบพระคุณอีกครั้งในความกรุณาครับ ของงวดที่แล้วอุปกรณ์ที่อาส่งมาให้

ผมยังไม่ได้ใช้เลยครับ ทั้ง Transister และ LED  Tongue เยอะแยะเลย ขอบคุณอีกครั้งครับ

Cheesy  Cheesy  Cheesy  Smiley  Smiley
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์