รวมเรื่องราวการแก้ปัญหา Volkswagen Classic car โดย BenQ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
มีนาคม 29, 2024, 02:45:38 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รวมเรื่องราวการแก้ปัญหา Volkswagen Classic car โดย BenQ  (อ่าน 6145 ครั้ง)
BenQ
member
*

คะแนน214

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2008, 06:45:19 PM »

Wink

รถ VOLKSWAGEN นั้น เป็นรถที่ราคาไม่เคยตกเลย เทียบกับรถสมัยนี้ ถ้าอายุเกิน 10 ปี

ก็อยู่ที่หลักหมื่น แต่...สำหรับเต่าแล้ว อายุอานามก็ 30 กว่าปีมาแล้ว

ราคายังอยู่ที่หลักแสนอยู่เลย ยิ่งเป็นรุ่นปี 51 แล้ว ประทานโทษครับ หลักล้านนะขอรับ  Tongue

BenQ
member
*

คะแนน214

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2008, 07:04:59 PM »

สำหรับรถ Volkswagen หรือรถเต่าที่เราๆท่านๆรู้จักกันดี ซึ่งมีอายุมากกว่า 30 ทั้งนั้น

ย่อมมีปัญหาจุกจิกเล็กๆน้อยๆมาให้เสมอ ซึ่งหากเราผู้ขับขี่ ผู้ใช้สามารถซ่อมบำรุงได้เอง

แล้ว ก็จะช่วยประหยัดเงินในกระเป๋าได้หลายอัฐทีเดียวเชียว

สำหรับผมแล้วไม่เคยเข้าอู่เลยซักครั้ง ซ่อมกันเอง ในหมู่ญาติๆกันนี่แหละ

พ่อก็เชี่ยวชาญเครื่อง ลุงก็ประสบการณ์สูง ผมเองเครื่องไม่เท่าไหร่ แต่เรื่องไฟฟ้านั้น

หมูๆ  แต่บางเรื่องเราไม่มีเครื่องมีจริงๆ อย่างเรื่องลูกหมาก

หรือการถ่ายน้ำมันเกียร์ อันนี้คงต้องเข้าร้าน ซึ่งก็ไม่กี่ร้อยบาทเท่านั้น Grin  Grin  Grin
BenQ
member
*

คะแนน214

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2008, 07:27:23 PM »

ควรถ่ายน้ำมันเครื่องทุกๆ 2,000 กิโลเมตร และควรหมั่นตรวจวัดระดับน้ำมันเครื่อง

ก่อนขับรถทุกครั้ง เพื่อความปลอดภัย และช่วยยืดอายุสภาพเครื่องยนต์ครับ Tongue
sesame180
member
*

คะแนน0

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 02, 2009, 09:31:35 PM »

Wink

รถ VOLKSWAGEN นั้น เป็นรถที่ราคาไม่เคยตกเลย เทียบกับรถสมัยนี้ ถ้าอายุเกิน 10 ปี

ก็อยู่ที่หลักหมื่น แต่...สำหรับเต่าแล้ว อายุอานามก็ 30 กว่าปีมาแล้ว

ราคายังอยู่ที่หลักแสนอยู่เลย ยิ่งเป็นรุ่นปี 51 แล้ว ประทานโทษครับ หลักล้านนะขอรับ  Tongue

ดีใจนะครับเจอคนรักโฟล์คเหมือนกัน ที่บ้านมีใหม่หน่อยปี 71 หน้าโหนก กระจกตรง ซื้อมาตอนป้ายแดง เงินสด 85000 ซื้อมาคู่กับ เปอร์โยต์ 204 ราคาเท่ากันเด๊ะ ยังอยู่ทั้ง 2 คัน แต่ 204 ทำสีแล้ว โฟล์ค ยังสีเดิมโรงงานอยู่ครับผม แห้งจัด ๆ ใช้ดีครับ ผมใช้มาอย่างต่อเนื่องเลย ก็วิ่งมารวมพึ่ีงจะถึง 4 แสนโลไม่นานนี้เอง
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์