ช่วยทีครับสวิทย์ปุ่ม เปิด ปิดมอนิเตอร์ Dell 17" ต้องกดค้างไว้ถึงจะเปิดได้
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
มิถุนายน 10, 2024, 08:32:04 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยทีครับสวิทย์ปุ่ม เปิด ปิดมอนิเตอร์ Dell 17" ต้องกดค้างไว้ถึงจะเปิดได้  (อ่าน 2377 ครั้ง)
sangvien
member
*

คะแนน10

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2008, 02:57:25 PM »

ช่วยที่ครับใครพอจะแนะนำได้บ้างปุ่ม เปิดปิดจอ มอนิเตอร์ Dell 17" ปุ่มปิด เปิด น่าจะเป็นแบบหน้าสัมผัส น่ะครับ เราต้องเปิดหลายๆครั้ง ถึงจะเปิดไฟเขียวขึ้น บางครั้งก้อต้อง กดปุ่มคค้างไว้ไฟถึงจะเข้าครับ แต่พอเราเอามือออก มันก้อดับตามครับ ใครพอจะแนะนำได้บ้างครับ พอที่จะโม ได้หรือเปล่าครับ หรือว่า เราต้องทำยังไงครับ ข้างในปุ่มสวิทย์แบบนี้ ต้องแกะซ่อมภายในพอจะได้หรือเปล่าครับ หรือว่าต้องซื้อ ปุ่มสวิทย์มาเปลี่ยนใหม่ครับ แต่ถ้าเรากดปุ่มสวิทย์แช่ไว้โดยที่ยังไม่ปล่อยนิ้วมือของเราออกมา ก้อปกติครับ ยังไงก้อช่วยแนะนำเบื้องต้นด้วยน่ะครับ ขอคุณล่วงหน้าครับ

e21fnw-LSV team♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม..
member
*

คะแนน863

สนับสนุนคนดีให้ปกครองบ้านเมือง

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2008, 03:56:58 PM »

Sw  เป็นแบบไหนละ Metal dome switch หรือเปล่า ?

ก็โมดิฟายได้นี่ครับ หลักการฉันใด ก็ฉันนั้น

สมาธิมี  ปัญญาเกิด
Pi_Po
member
*

คะแนน7

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2008, 04:19:35 PM »

มันเป็นสวิทช์ กดติดกดดับ หรือ กดติดปล่อยดับ ครับ ที่จริงไม่ว่าเป็นแบบไหนก็เปลี่ยนเถอะครับไม่แพงหรอก โมไปซ่อมไปสักพักก็เสียอีก แต่เท่าที่เล่ามาน่าจะเป็นกดติดปล่อยดับ  micro switch เปลี่ยนครับแกะซ่อมลำบาก
sangvien
member
*

คะแนน10

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2008, 05:36:13 PM »

ใช่ครับ คงเป็นสวิทย์แบบหน้าสัมผัส น่ะครับ น่าจะเป็น micro swish น่ะครับ เราต้องกดค้างไว้ไม่ต้องปล่อยให้มันเด้งออกมาพร้อมกะมือเรา ผมหาอะไรยัดไว้แล้วใช้ผ้าเทปกาวปิดไว้ใช้งานชั่วคราวครับ อาการอย่างนี้เปลี่ยนสวิทแล้วจะหายรึเปล่าครับ เหมือนมันมีลีเรย์ ตัดดังต๊อก แต๊กๆ ด้วยครับ
มันจะเป็นสาม ขารึเปล่าครับ ที่ฝังติดกับแผ่นปริ้น น่ะครับ ตอนนี้แต่เปิดฝาออกมาดูครับ ยังไม่ได้รื้อดูบน แผงวงจรด้านล่างครับ มันเป็นมอนิเตอรร์รุ่น Dell 17" E773s ขอบคุณ ช่างทุกๆท่านครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์