สอบถามอาการเสีย แบบนี้ มันเป็นที่ อะไร
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 29, 2024, 08:19:11 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามอาการเสีย แบบนี้ มันเป็นที่ อะไร  (อ่าน 2590 ครั้ง)
woradee
member
*

คะแนน5

« เมื่อ: มกราคม 29, 2008, 09:21:35 PM »

จอ มอนิเตอร์

เพื่อน บอกว่า จะต้องเปิด หน้าจอทิ้งไว้ นาน สมควร กว่าจะ ขึ้น ภาพ
และก็ มี เสียง จิ๊ดๆ หลัง เครื่อง
บ้างครั้งก็ เบอร์

อาการ แบบนี้หนักไหมครับ สำหรับมือใหม่ ที่จะ เปิด เพื่อซ่อม
ผมไม่เคย ทำมาก่อน กลัวรับมาแล้ว จะแก้ไม่หาย

ถามเพื่อนๆๆพี่ว่า มันจะเสียเยอะใหม ครับ

ปล. ไม่ได้ซ่อมเป็นจริงเป็นจัง แค่ ของเพื่อนๆๆในกลุ่ม และคนรู้ จัก......ก็แค่ซน และอยากเรียนรู้ 

husadee
member
*

คะแนน5

husadee_s@hotmail.com
« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 29, 2008, 09:25:12 PM »

ไม่หนักเท่าไรครับ  ประมาณ 10 กว่ากิโลครับ  อิอิ  พูดเล่นครับอาการนี้น่าจะหลวมลองย้ำบักกรีก่อนครับแต่อย่าวางยาเองแล้วกัน  ใช้ทีนเนอร์ล้างบอดสักหน่อยน่าจะได้ครับ
harley
member
*

คะแนน19

สังคมที่ดีเริ่มจากการให้

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 30, 2008, 06:32:28 AM »

อาการนี้ไม่หนักครับ ไม่ต้องหามส่งโรงพยาบาลครับอาจะให้แค่หมอคลีนิคใกล้ๆ บ้านดูให้ได้ครับ แต่จะว่าไปนะครับเสียงนี้ผมเคยได้ยินที่คอหลอดภาพรั่วอันนี้หนักครับ ถ้ายังไม่ได้เปิดแผลเอาเป็นว่าลองถอดดูก่อนดีกว่าครับจะได้รู้ว่าคร่าวๆ ว่าจิ๊ดมาจากตรงไหน อิอิ
Hooto cha-am
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน182

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 30, 2008, 08:32:48 AM »

ไม่หนักเท่าไรครับ  ประมาณ 10 กว่ากิโลครับ  อิอิ  พูดเล่นครับอาการนี้น่าจะหลวมลองย้ำบักกรีก่อนครับแต่อย่าวางยาเองแล้วกัน  ใช้ทีนเนอร์ล้างบอดสักหน่อยน่าจะได้ครับ
Smiley

Smiley Smiley Smiley
woradee
member
*

คะแนน5

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 30, 2008, 03:43:26 PM »

Cheesy ขอบคุณ ครับ  เดียว สั่งให้เพื่อนยกมา ให้ ผมก่อน แล้ว ผมจะเข้ามาถามอีกที ครับ

ขอบคุณสำหลับคำแนะนำ   

ปล.  มันจะพังกว่า เก่า  Angry  หรือว่าดี กว่า เก่า  หว่า.............โปรดติดตาม

ผม ไม่ค่อยอยาก ถอด พวกจอ เลยโดนไฟดูดประจำ
drdr61♥
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน292

ดูสิ่งที่มากระทบใจ อย่าเอาจิตไปปรุงแต่ง

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 31, 2008, 08:32:47 PM »

การทำงานต้องรอบครอบ และละเอียดครับ  เริ่มจากการย้ำปริ้น ที่ออกมาแล้วสวย ตะกั่วไม่ติดกันมั่ว  ทำเสร็จล้างด้วย ทินเนอร์  ตรวจเชคอีกทีว่าบัดกรีพลาดตรงไหนหรือเปล่า 

คนเราต่างที่มา ต่างที่ไป ย่อมคิดและทำอะไรที่ต่างกัน ยอมรับและเข้าใจ  จะสงบสุข
ขายอุปกรณ์ไวเลส และสายอาศไวเลส wifi
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์