เรียกว่าตัวอะไร
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 24, 2024, 03:39:53 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรียกว่าตัวอะไร  (อ่าน 3041 ครั้ง)
mooele
member
*

คะแนน6

การลงมือทำคือสิ่งที่อยู่เหนือจินตนาการ

« เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2007, 07:12:29 PM »

ตัวนี้คือตัวอะไรครับแล้วทำหน้าที่อะไร  เป็นปรีแอมป์ครับ ตัวนี้เกิดก่อนผมอีก ราวๆจะ 30 ปีได้ครับ
ยี่ห้อก็ตามที่เห็นครับ แต่เสียงขอบอกว่าสุดยอดมากครับ ขอซื้อต่อเจ้าของเขายังไม่ขายไห้เลย
หรือใครมีวิธีที่จะยุไห้เจ้าของเขาขายได้บอกที่คับ

ทุกๆท่านคือครูเรา

ช่างเล็ก(LSV)
Administrator
member
*

คะแนน1346

คิดดี ทำดี ชีวิตมีแต่สุข

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2007, 07:23:24 PM »

เคยเจอเมกเนท มักเอาRมาต่อกัน2-3ตัว เพื่อจัดไบอัสให้TRภาคปรีแล้วหล่อเรซินปิด ดูภายนอกลักษณะคล้ายๆรีเลย์ครับ  Tongue
หากไม่ใช่ก็คงเป็น C แบบน้องนิมิตรตอบนั่นแหละครับ  Tongue
mooele
member
*

คะแนน6

การลงมือทำคือสิ่งที่อยู่เหนือจินตนาการ

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2007, 07:29:33 PM »

เครื่องนี้ผมไม่ได้ถอดออกมาดูครับ แต่ก็เคยเห็นอยู่ในแอมป์ของบอสเทคก็มีครับรู้สึกว่ามีอยู่หลายรุ่นด้วย
ที่แรกก็คิดว่าเป็น C อย่างที่พี่นิมิตว่านั้นแหละ แต่ถอดมาดูมันเขียนว่า CPU ครับ

Nimit( Un )
member
*

คะแนน442

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2007, 07:32:30 PM »

เครื่องนี้ผมไม่ได้ถอดออกมาดูครับ แต่ก็เคยเห็นอยู่ในแอมป์ของบอสเทคก็มีครับรู้สึกว่ามีอยู่หลายรุ่นด้วย
ที่แรกก็คิดว่าเป็น C อย่างที่พี่นิมิตว่านั้นแหละ แต่ถอดมาดูมันเขียนว่า CPU ครับ
ครับ 

จะยุให้เขาขาย..ต้องใช้เทคนิคเชิงช่างครับ   Sad
mooele
member
*

คะแนน6

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2007, 07:45:55 PM »

พี่นิมิตเปิดคอสสอนหน่อยสิ ผมเก่งด้านนี้เลย

หลง สุรินทร์
วีไอพี
member

คะแนน96

ทีมงาน PS.SOUND

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2007, 08:16:46 PM »

ผมเดานะ ...น่าจะเป็น R L C ที่เป็นวงจรตัดสัญญาณรบกวนทั้งอินและเอ้าพุตเพื่อที่จะให้สัญญาณที่ออกมามีสัญญาณรบกวนน้อยที่สุด ........บางเครื่องเค้าออกแบบมายากและไม่อยากให้ใครขโมยวงจรเค้า เค้าก็เลยเทเรซินซะ

รับงานะบบ LAN Wireless ติดตั้ง CCTV ดูผ่านระบบออนไลน์ Remote ทำให้ได้ทั่วประเทศ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์