"ท่าน" ใช้วิชาอะไร
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: "ท่าน" ใช้วิชาอะไร  (อ่าน 2436 ครั้ง)
mic.2210
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: ตุลาคม 04, 2007, 12:50:23 PM »

ผมขึ้นหัวข้อว่า "ท่าน" ในที่นี่เพราะท่านนั้นคือ "พระ" ครับผม
- ผมมีเรื่องที่จะเล่ให้เพื่อน ๆ สมาชิกได้อ่นครับ แปลก เหลือเชื่อ แต่ไม่กล้าลบหลู่ครับ
*** เมื่อปลายเดือน ก.ย.50  ที่สโมรสร... มีข้าราชการ...ประชาชนเป็นจำนวนมาก เกิน 300 คน  มีพระอาจารย์...1 องค์ เวลา 5 โมงเช้า ท่านแจกเหรียญ 1 องค์ให้กับผู้ร่วมพิธี เสร็จแล้วมีพิธีลงอาคม ใช้มีดคมฟันที่แขนของคนที่ลงอาคม 1 ครั้ง 2 ครั้งหรือ 3 4 5 ครั้งแล้วแต่ ผลปรากฏว่าไม่เข้า เป็นเพียงรอยแดง ๆ ทั้ง ๆ ที่มีด (พร้า) คมมากใช้เฉือนไม้ให้เห็นจะ ๆ
**** เมื่อเสร็จพิธีนี้แล้ว ให้ทุกคนถอดรองเท้าและนั่งทำสมาธิกันทุกคน ประมาณ 15 นาที เหตุการณ์ประหลาดก็เกิดขึ้น มีเสียงร้องจากคนหนึ่ง ตะโกนดังขึ้นมาจากความเงียบว่า "ออกไป ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ" ทุกคนตกใจมาก เกิดการชุลมุนกันขึ้นประกอบกับความเงียบ  (เหมือนกับผีเข้าไม่มีผิด) จากนั้นก็เริ่มมีขึ้นมาอีกจาก 1 เป็น 2, 3 , 4 ,5, 6 รวมแล้วประมาณ 20 กว่าคนได้ อาการแตกต่างกันไป เช่น บางคนร้องเสียงหลง, บางคนล้มนอนหงาย, บางคนสัปหงก , ร้องให้, ฯลฯ เป็นต้น มีผู้ถ่ายวีดีโอ, กล้องถ่ายรูปไว้เยอะมาก "พระอาจารย์" พูดว่า  "ปล่อยจิตให้ว่าง....  เข้าไปแล้วจะได้สบาย..... ไม่มีอะไร....  จะได้ตัดกรรม.....(ทำนองนี้)  ฯลฯ
**** ประมาณ 30 นาที ความวุ่นวายก็ค่อย ๆ หายไป หลังจากเหตุการณ์เข้าปกติแล้ว  (ผู้ที่เป็น) ไม่รู้สึกอะไรเลย จำไม่ได้...
**** พระอาจารย์มาจาก จว.นครสวรรค์  (ขออภัย) ที่ไม่เอ๋ยนามของท่าน และคนที่นิมนต์ท่านมาก็มีชื่อเสียงในระดับสูงด้วย จะไม่ขอเอ๋ยชื่อท่าน...
***ผมอยู่ในเหตุการณ์ แต่ผมไม่ได้รับอะไรจ่านท่าน*** เป็นเรื่องที่น่าแปลกมากสำหรับผม ถ้ามีเวลาหรือว่ามีท่านใดเข้ามาตอบ ผมจะเล่าต่ออีกครับ

technic
วีไอพี
member

คะแนน159

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2007, 01:44:47 PM »

ไม่เชื่ออย่าลบหลู่ครับ
eskimo_bkk-LSV team♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม..
member
*

คะแนน1883

ไม่แล่เนื้อเถือหนังพวก

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2007, 04:53:05 PM »

อกรณียกิจ4
1 เสพเมถุน
2 ลักของเขา
3ฆ่าสัตว์
4อวดคุณพิเศษที่ไม่มีในตน

4 อย่างนี้ บรรพชิตทำไม่ได้
ปาราชิกนะครับ ต้องขาดจากภิกษุ
bancha.2518
member
*

คะแนน42

ลูกสาว ครับ

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2007, 06:36:39 PM »

****จะได้สบาย..... ไม่มีอะไร....  จะได้ตัดกรรม..... *****ก็ท่านก็บอกมาแล้วนิครับ ผมก็อยู่ นครสวรรค์ แต่ไม่มีโอกาสที่จะได้ปฏิบัติ Cheesy อยากจะรู้ว่ามีผีอะไรมาสิงสู่ จะได้ตัดกรรม  Cheesy
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์