IP Addess
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 02, 2024, 03:13:07 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: IP Addess  (อ่าน 5357 ครั้ง)
bancha.2518
member
*

คะแนน42

ลูกสาว ครับ

« เมื่อ: สิงหาคม 17, 2007, 10:39:59 AM »

สวัสดีครับพี่ ๆ เพื่อน ๆ สมาชิกชาวเล็กซาว์ด ไม่ทราบว่าใครพอรู้บ้างครับ ว่า IP Addess ของเรา สามารถเปลี่ยนได้หรือเปล่าครับ หรือหลอกโปรแกรม  สืบเนื่องมาจาก เวป ราพิชแชร์ ใช้ตรวจจับ IP Addess เวลาเราเข้าไป Download ไฟล์ นะครับ  Cheesy

sangkhawong
วีไอพี
member

คะแนน57

jupiter_toe@hotmail.com
« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2007, 11:25:32 AM »

ทำได้แต่ยากครับ เพราะเราต้องรู้หลายอย่าง เช่น Gateway หรือ  subnet mark อีกอย่าง ถ้าเปลี่ยนแล้วมันจะไปชนกับ IP เครื่องอื่นหรือเปล่า

ถึงเมาเหล้า เช้าสายก็หายไป...แต่เมาใจเป็นประจำ ทุกค่ำคืน
TongTang-LSV team♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม..
member
*

คะแนน985

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2007, 11:37:22 AM »

ได้ครับ ใช้โปรแกรมเช่น ProxyCap หรืออื่นๆ ครับ
ถ้าจะเอาก็บอกมาครับเดี๋ยวส่งให้ทาง PM   Tongue

bancha.2518
member
*

คะแนน42

ลูกสาว ครับ

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2007, 11:45:46 PM »

พี ทองทาง แล้ว พีเอ็มมันคือคำย่อ หรือ อะไรครับ หาจากกระทู้เก่า ๆ ก็ แบบนี้นะครับ
Boonchoo
วีไอพี
member

คะแนน31

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2007, 10:15:05 PM »

พี ทองทาง แล้ว พีเอ็มมันคือคำย่อ หรือ อะไรครับ หาจากกระทู้เก่า ๆ ก็ แบบนี้นะครับ

ตอบแทนครับ PM คือ ข้อความส่วนตัวครับ

ลองดูด้านบนของหน้าเว็บจะเห็น หน้าแรก > ช่วยเหลือ >>> ข้อความส่วนตัว
หรือใต้ชื่อที่เป็นรูป... (เรียกไม่ถูก) เอาเป็นว่าอยู่ทางขวาที่เป็นรูปซองจดหมายนะครับ

การใช้งานก็ตามชื่อเลย รู้แค่ท่านกับผู้ที่ส่งมาให้ ในเว็บเราเท่าที่เห็นอาจจะเป็นการติดต่อส่วนตัว หรืออาจจะส่งยาแก้ไอ อาหารเช้า....

you 'll never walk alone
pk19
Full Member
member
**

คะแนน5

www.thedogspet.com

p-ranan@hotmail.com
« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2007, 11:42:32 PM »

ต้องดูระบบเป็นแบบไหนครับ....ต่อเนตแบบไหนนั่นเอง..ถ้าเป็นองค์กรที่รับ dhcp มาผ่านแลนก็...ไม่ต้องเปลี่ยนหรอกครับ..เพราะเปลี่ยนยังไงก็ไปผ่านเกตเวย์อยู่ดี..ไอพีที่โชว์จะเป็นไอพีเดียวกัน....แต่ถ้าต่อเนตที่บ้าน...ก็ลองทำให้หลุดแล้วต่อใหม่ดูครับ..ไอพีอาจเปลี่ยน...อันนี้ไม่แน่ใจอาจได้..
boony
วีไอพี
member

คะแนน27

ไม่เก่ง แต่ไม่หยุดที่จะเรียนรู้

boonybaw@hotmail.com
« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2007, 05:43:36 PM »

ที่เห็น หน้าจะเปนo IP ของ internet ที่ทาง ISP เข้าจายมาให้เรา โดยปกติเวลาเราต้องเน็ต เราจะได้ IP จริงมา 1 หมายเลข ต่อ 1 โมเด็ม ถ้าเป็น ADSL อาจ จะให้ โมเด็ม คอนเน็คใหม่ เราก็จะได้ ip ใหม่มา ตลอดอยู่แล้ว
+ แต่บาง เว็บ เขาอาจจะได้ได้ จำค่า ของ IP อย่างเดียว ครับ บางที่เปลียน IP แล้ว ก็ ยังไม่ได้ ก็ มี

ไม่เก่ง แต่ไม่หยุดที่จะเรียนรู้
w w w .6173it.com
แบ่งแบ่งกันไป
bancha.2518
member
*

คะแนน42

ลูกสาว ครับ

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2007, 11:44:59 PM »

ผมเล่นเนตผ่านมือถือครับ อย่างไรก็ขอพอแค่นี้ครับ โหลดมาทีเป็น 10 ชั่วโมง ไม่คุ้มกับเวลาที่เสียไปครับ มันงก ก็ให้งกไป ไม่เอาก็ได้ครับ ไอ้ลาพิดแชเนีย
Jonathan
member
*

คะแนน1

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2007, 09:07:14 PM »

Cheesy

Love looks not with eye,but with mind
winai4u-LSV team
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน673

« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2007, 11:00:52 AM »

เวปนี้มันจะมีโปรแกรมช่วยดาวน์โหลดโดยเฉพาะเลยครับ เหมือน ๆ กับเจ้า IDM ลาก Link ลงไปแปะได้เลย ดาวน์โหลดได้พร้อม ๆ กัน หลายไฟล์ เน็ตหลุด สามารถดาวน์โหลดต่อได้ครับ ลองหาดูมีในบอร์ดนี้แหละ  Tongue
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์