ขอความรู้ เรื่อง แมตชิ่ง
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 21, 2024, 07:20:04 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความรู้ เรื่อง แมตชิ่ง  (อ่าน 4601 ครั้ง)
sawingkee
ชุมชนคนรักอาชีพช่าง
member
*

คะแนน1

« เมื่อ: เมษายน 11, 2008, 01:07:55 AM »

ขอความรู้เรื่อง แมตชิ่ง 50 โอม ในวงจรขยายกำลัง ครับ
อยาก รู้ถึงการทำงาน การคำนวน ครับ  Cheesy

maxcat
member
*

คะแนน0

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 05, 2009, 02:35:25 PM »

แมชระหว่างpaหรือครับ
อันนี้ต้องลึกซึ้งครับ  ออกแบบวงจร  ได้Zoเท่าไหร่ครับ  แล้วแมชกับ Zin ภาคต่อไปค่าเท่าไหร่ ครับ  อันนี้ต้องคำนวณผ่าน S-parameter ครับ 
ถ้า แมช PA-สายส่ง  จะใช้  LC-Network ครับ  T-math, Phi-math
ถ้า แมช  สายส่ง-สายอากาศ   ก็ดู กระทู้เฟสซิ่งครับ
ถ้าแมช  สายอากาศให้ได้ อิมพิแดนซ์  ที่ต้องการ กรณี อิลิเม้นเดียว  ก็มี  ตั้งแต่ 1/4(แลมด้า) ,T-math,Gramma-math , hare-pin
ครับบบบบบ
sawingkee
ชุมชนคนรักอาชีพช่าง
member
*

คะแนน1

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 10, 2009, 11:31:12 PM »

รับทราบครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์