เพื่อนสมาชิก ช่วยบอกบอกร้าน-ช่างฃ่อมลำโพง แถวรังสิต ปทุมธานี
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 14, 2024, 04:51:06 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนสมาชิก ช่วยบอกบอกร้าน-ช่างฃ่อมลำโพง แถวรังสิต ปทุมธานี  (อ่าน 11364 ครั้ง)
jeffy usa
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2012, 03:18:46 PM »

เพื่อนสมาชิก ช่วยบอกบอกร้าน-ช่างฃ่อมลำโพง แถวรังสิต ปทุมธานี ลำลูกกา นวนคร ประตูน้ำพระอิน ไกล้เคียง ก็ใด้ ไม่ต้องนั่งรถตุ้แบกไปถึงบ้านหม้อ หรือเพื่อนสมาชิกรับทำที่บ้าน ยินดีครับจะเอางานไปทำที่บ้านใด้เลยครับ ฝากด้วยครับขอบคุงครับ

sptechnic
ชุมชนคนรักอาชีพช่าง
member
*

คะแนน13

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2012, 03:52:48 PM »

Sad ร้านอยู่บริเวณตลาดขายเสื้อผ้าครับใกล้ๆร้านเย็บเสื้อ shorp (ตลาดนอก) ping!
eskimo_bkk-LSV team♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม..
member
*

คะแนน1883

ไม่แล่เนื้อเถือหนังพวก

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2012, 04:36:34 PM »

เพื่อนสมาชิก ช่วยบอกบอกร้าน-ช่างฃ่อมลำโพง แถวรังสิต ปทุมธานี ไม่ต้องนั่งรถตุ้แบกไปถึงบ้านหม้อ หรือเพื่อนสมาชิกรับทำที่บ้าน ยินดีครับจะเอางานไปทำที่บ้านใด้เลยครับ ฝากด้วยครับขอบคุงครับ

ผมอยู่รังสิต เตือนไว้ด้วยความเป็นห่วง

ระวังไว้นะว้อย อ้ายทิด

ไม่รู้จัก ไม่รู้ประวัติ เค้าถือเป็น ขาจร

หมูขึ้นเขียง เล๊ะเป็นชิ้นๆเลย

เจอมากับตัวเอง ถึงได้เตือน

ไม่เอา

ฉายอีกรอบ อ้าว จะได้ไม่เป็น หมู

พรเทพ-LSV team♥
รับติดตั้งจานดาวเทียม ลาดพร้าว บางกะปิ
Senior Member
member
*

คะแนน1453

091-091-9196 ID LINE : tv59

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2012, 04:54:22 PM »

มาไกลหน่อย
มาลาดพร้าวดีกว่าไหม
เขาซ่อมมาหลายสีบปี

ลำโพงแพงๆ ใหญ่ๆก็มาซ่อมที่นี้
***ผมไม่ได้เข้าไปใช้บริการนานแล้ว ไม่แน่ใจว่าวันนี้ ยังช่างคนเดิมไหม**

พรเทพ-LSV team♥
รับติดตั้งจานดาวเทียม ลาดพร้าว บางกะปิ
Senior Member
member
*

คะแนน1453

091-091-9196 ID LINE : tv59

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2012, 04:59:34 PM »

http://g.co/maps/4d9gc  ร้านนี้ครับ

jeffy usa
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2012, 11:34:48 AM »

ขอบคุงท่านสมาชิกครับ  เมื่อ 10วันที่แล้วแบกลำโพง10นิ้ว ขอบฟองน้ำขาด แต่มีไปด้วยเพาะลูกค้าสั่งให้ขอบแท้ มันจะบางกว่าขอบที่บ้านหม้อครับ ถามพี่วินมอเตอร์ใฃด์แถวรังสิต เดินเกือบรอบตลาดบ้านหม้อรังสิต เจอ1ร้านฃ่อมทีวีและฃ่อม ทุกอย่างในร้าน  ผมก็เลยเอาลำโพง10นิ้วสภาพขอบฟองน้ำขาดเปื่อย  ผมอธิบายว่าต้องการให้เปลี่ยนขอบฟองน้ำเท่านั้น คอยส์ไม่ต้องทำอย่างเดียวคิดเท่าไร  เขาหยิบงานไปให้ช่างในร้านตีราคาบอกว่าค่าแรง250บาทต่อ1ตัว ทำเลยหรือเปล่า เดี๋ยวโทรบอกลูกค้าก่อน ครับขอเอากลับก่อนแล้วกันครับ ลำโพงธรรมดาผมแบบเดียวกันผมไปเยี่ยมบ้านแถวสุพันมีร้านขายลำโพง และฃ่อมด้วย เคยเอาไปให้เขาทำ6นิ้วคิดราคาเปลี่ยนขอบ70บาท 8นิ้ว80บาทต่อข้าง ผมเองก็ยืนงง ว่าราคามาตราฐานมันควรจะอยู่ที่ไหนครับ หรือผมจะเป็นหมูจะให้เขาน้องขาวอวบฟันพี่นะ เลยให้เพื่อนๆพี่แนะนำบ้างเผื่อจะเจอ จอมยุธแถวชานเมืองบ้างนะครับ ขอบคุงครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์