Goldstar รุ่น CA-14B10 เปิดเครื่อง ภาพเบลอเสียงซ่า ประมาณ 3 นาที
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 15, 2024, 10:23:09 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Goldstar รุ่น CA-14B10 เปิดเครื่อง ภาพเบลอเสียงซ่า ประมาณ 3 นาที  (อ่าน 2303 ครั้ง)
nunano
member
*

คะแนน2

ถ้าวันนั้นไม่เจอปัญหา อัจฉะริยะวันนี้คงไม่เกิด

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2012, 01:44:11 PM »

ทีวี Goldstar รุ่น CA-14B10 อาการคือ เปิดเครื่องขึ้นมาทีแรก ภาพเบลแทบไม่มีภาพและเสียงซ่า เปิดทิ้งไว้ประมาณ 3 นาที ภาพและเสียงถึงมาเป็นปกติ
เบื้องต้นผมบัดกรีย้ำตะกั่วครับ แต่ยังไม่หาย
ไม่ทราบว่าต้องเช็คจากตรงไหนและต้องทำอย่างไรบ้างครับ รบกวนพี่ๆช่วยนำแนำด้วยครับ มือใหม่จริงๆครับ ขอบคุณครับ

I am ok and you are ok.
by sound  tawaravadee resort hotel@prachinburi

ลุงเคี้ยง-LSVteam♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม..
member
*

คะแนน1138

ขอเป็นข้ารองบาททุกชาติไป

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2012, 03:41:26 PM »

ต้องแยกให้ออกน้ะครับ ว่าภาพเบลอหรือภาพไม่ชัด ถ้าภาพไม่ชัดมันจะมีเม็ดสโนว์
แต่ถ้าภาพเบลอมันจะเป็นแบบสีขาวนวลๆ แล้วใช้เวลาสักพักมันก็จะชัด อันนี่เกี่ยวกับ
ซ็อกเก๊ตหลอดภาพเสียมีขี้สนิมเขียว แต่มันมาพ่วงกับเสียงซ่าในตอนแรกนี่สิ้เลยงงครับ
เอาแหล่ะเอาว่าเปลี่ยนซ็อกเก๊ตหลอดภาพก่อน ให้ภาพมาตอนเปิดเครื่องก่อน เรื่องเสียง
ซ่าเอาใว้ทีหลังลองเปลี่ยนซ็อกเก๊ตดูก่อน ให้ภาพมาตอนเปิดเครื่องครั้งแรกก่อน เสียงค่อยว่ากัน HAPPY2!!
nunano
member
*

คะแนน2

ถ้าวันนั้นไม่เจอปัญหา อัจฉะริยะวันนี้คงไม่เกิด

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2012, 09:37:49 AM »

ขอบคุณมากครับลุงเคี้ยง อาการภาพไม่ชัดครับมีเม็ดสโนว์ด้วย ตอนนี้บัดกรีย้ำอีกรอบ ไม่มีทั้งภาพและทั้งเสียงเลยครับ จอภาพเป็นเม็ดสโนว์ทั้งหมดเลยครับ รบกวนพี่ๆช่วยด้วยครับ มือใหม่จริงๆ   ขอบคุณ

I am ok and you are ok.
by sound  tawaravadee resort hotel@prachinburi
ลุงเคี้ยง-LSVteam♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม..
member
*

คะแนน1138

ขอเป็นข้ารองบาททุกชาติไป

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2012, 09:56:15 AM »

อาการของคุณให่ซ่อมตามนี้เลยครับ (เก่าสมควรเก็บแล้ว) เยี่ยมมาก http://www.ubmthai.com/leksoundsmf3/index.php?topic=250.0 HAPPY2!!
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์