อยากทราบวิธีการแกะ เครื่องปริ้น เตอร์OKI TURBO
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 13, 2024, 10:59:28 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบวิธีการแกะ เครื่องปริ้น เตอร์OKI TURBO  (อ่าน 4368 ครั้ง)
popzx001
member
*

คะแนน0

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2009, 09:10:24 AM »

ผม อยากทราบ วิธีการแกะเครื่องปริ้นเตอร์ รุ่น OKI นะ งับ ยังไง ลอง ช่วย ผมหน่อยนะ งับ

ผม จะถอดมาทำ ความสะอาด  เพราะเวลาปริ้น ได้ ครึ่งแผ่น แล้ว มานจะ ขึ้น ไฟ ALAM

ยังไงช่วยแนะนำหน่อยนะงับ

IT. Service Station
วีไอพี
member

คะแนน69

จะตอบได้ ถ้าถามได้(เข้าใจ)

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2009, 12:43:51 PM »

OKi เปิด ฝาไม่มี สกรูยึดน่ะครับ
ใช้การ ปลดล็อก ของฝาครอบบน
สังเกตุว่าฝาครอบจะคลุมไว้ทั้งหมด
เราก็ก้มมองด้านล่างเครื่อง ตรงใต้ panel จะเห็นช่องเว้าๆ ให้เราใช้ไขควงแบน สอด แล้วงัดขึ้นได้เลย

ลองดูครับ

popzx001
member
*

คะแนน0

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2009, 03:07:35 PM »

แล้ว แกน  กับ ตัว หัว ดอท เกะ ยังไง งับ ตรงหัวดอทถอดยากมาก
IT. Service Station
วีไอพี
member

คะแนน69

จะตอบได้ ถ้าถามได้(เข้าใจ)

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2009, 06:59:58 PM »

จำไม่ได้แฮะ   Tongue Tongue ไม่ได้รื้อเท่าไรครับ ยี่ห้อนี้  ( อยากจะบอกว่า โค ตะ ระ ทนเลยอ่ะครับ )  แต่ไม่ยากน่ะครับ ว่าแต่ว่าไมต้องถอดหละ

0ki เท่าที่จำได้ ไม่เคยต้องถอดอะไรออกมาเลยครับ ดูดฝุ่นภายนอก แล้วก็ปัดให้สะอาด หยอดน้ำมันแกนหัวพิมพ์ นิดหน่อยเท่านั้น ก็ใช้งานได้ปกติแล้วครับ

แต่าว่า ok เขาใช้ sensor แบบแสงในหลายๆจุด ทำให้หากมีฝุ่นเข้าไป มากๆ ก็จะทำให้ เซ็นเซอร์ ทำงานเพี้ยนๆไปได้ครับ

ไม่เกินความสามารถของเราหรอกครับ ที่จะถอด ขอให้ใจเย็นๆ ค่อยดูว่าถ้าถอดออกมาแล้วมันติดอะไรมั๊ย มีอะไรขวางหรือเปล่า มีล็อก มีเขี้ยว แอบอยู่มั๊ย น่ะครับ   เยี่ยมมาก เยี่ยมมาก

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์