ช่วยแนะนำร้านขายหัวอ่าน DVD KHS-313A ที่คุณภาพดีเชื่อถือได้แถวบ้านหม้อหน่อยครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 14, 2024, 05:42:53 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำร้านขายหัวอ่าน DVD KHS-313A ที่คุณภาพดีเชื่อถือได้แถวบ้านหม้อหน่อยครับ  (อ่าน 4642 ครั้ง)
prawiit
member
*

คะแนน2

« เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2008, 07:27:33 PM »

ผมได้ซื้อหัวอ่าน DVD SKG DV 923 เบอร์ KHS-313A จากร้านในบ้านหม้อพลาซ่าเมื่อนำมาใช้งานผลอ่าน VCD MP3 ได้ปรกติ แต่อ่านแผ่น DVDได้บางแผ่นถ้าเป็นหนังหรือเพลงไทยอ่านได้แต่ถ้าเป็นต่างประเทศแทบจะอ่านไม่ได้เลย บางครั้งอ่านแล้วหน้าปัมท์โชว์ว่าเป็นแผ่น VCD แล้วหยุดไม่อ่านแผ่น ผมซื้อมาราคาหัวละ 240 บาทมีประกัน 7วันแต่ผมไม่แน่ใจว่าถ้าเปลี่ยนมาแล้วจะเหมือนเดิมหรือเปล่า กรุณาช่วยแนะนำร้านแถวบ้านหม้อในกรุงเทพด้วยครับ แต่ก่อนผมเคยซื้อหัวเบอร์ KHM-313A ราคา 350-450 บาทมาใช้ไม่ค่อยมีปัญหาเท่าไหร่เดี๋ยวนี้ราคาถูกลงจึงมีปัญหารึเปล่า ผมขอสอบถามท่านผู้รู้ว่าหัว KHS-313A กับ KHM-313A ใช้แทนกันได้หรือไม่เพราะดูแล้วรูปร่างเหมือนกันทุกอย่างอีกอย่างหนึ่งร้านที่อยู่ในบ้านหม้อพลาซ่าซึ่งเป็นร้านที่ขายหัว VCD DVD และ IC ซึ่งอยู่ชั้นล่าง ใครเคยซื้อสินค้าร้านนี้บ้างผมเคยเจอปัญหา IC ใช้งานไม่ได้และเปลี่ยนหรือคืนไม่ได้ และครั้งนี้ผมซื้อหัว KHS-313Aก็มีปัญหาอีก (หัวอ่านผมได้ทดลองใช้อีกเครื่องที่ใช้งานได้มาใส่สลับกันผลใช้ได้ปรกติและทดลองเปลี่ยนกลไกและมอเตอร์ Spindle และ มอเตอร์ Slide และสายแพรหัวอ่าน DVD แล้ว)

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์