ตามหาอะไหล่ครับ DAP02ALSZ หรือ SG6841SZ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 13, 2024, 04:49:06 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ตามหาอะไหล่ครับ DAP02ALSZ หรือ SG6841SZ  (อ่าน 2996 ครั้ง)
Mr.T.♥
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน68

« เมื่อ: มิถุนายน 27, 2009, 02:50:41 PM »

ต้องการหา ic เบอร์ DAP02ALSZ หรือ SG6841SZ (ซึ่งน่าจะแทนกันได้)
เป็น IC ภาคจ่ายไฟ LCD acer ครับ ท่านใดทราบซื่อร้านขายหรือมีเบอร์โทรยิ่งดีครับ หรือจะซื้อแล้วจัดส่งให้คิดเท่าไหร่ก็ว่ามาครับ
ผมอยู่ต่างจังหวัดจะสั่งทาง ปณ ครับ ใครทราบช่วยบอกทีจะเป็นพระคุณอย่างสูงครับ งานค้างอยู่บนโต๊ะจะได้เคลียร์ลงซะที

หน้าตาแบบนี้ครับนี้ครับ(ยืมรูปของท่าน Ce_YAI มาต้องขออภัยด้วยครับ)

ขอบคุณ ขอบคุณ

ทำดีได้ด้วยใจเรา..ใช่ใครเยินยอ..ใครมองว่าบ้าบอ..เชิดชูคอไว้ดังหงส์..พอใจในสิ่งที่ตัวเองพอใจ...

sounds_infinity
member
*

คะแนน3

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2009, 05:44:25 PM »

สวัสดีครับท่าน..
..ไม่ทราบว่าท่านได้หรือยังอ่ะครับ....
.....ผมมี sg6841sz อ่ะครับที่เป็น chip มีอยู่ 100 ตัวน่ะครับ....
......เบอร์นี้ผมใช่บ่อยน่ะครับ อาทิตย์ 1 เปลี่ยนไปก็5-6ตัวน่ะครับ
.........ผมก็เลยสั่งเข้ามาเองน่ะครับ..
...........ราคาตกไปตัวล่ะ 160- น่ะครับ.
.............ผมว่ามันอาจจะแพงไปน่ะครับ
...............แต่ก็ภูมิใจน่ะครับที่ทำงานให้ลูกค้าจบ
.................ถ้ายังไม่ได้ ติดต่อเบอร์นี้น่ะครับ   082-3306270 หรือ sounds_infinity@hotmail.com
Mr.T.♥
member
*

คะแนน68

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2009, 07:36:12 PM »

ยังหาไม่ได้ครับท่าน เดียวกลางวันผมโทรสั่งท่านแน่นอนครับ ขอบคุณครับที่ช่วยเหลือ
ว่าแต่เสียบ่อยขนาดนั้นเลยเหรอครับ เปลี่ยนบ่อยจัง แล้วท่านอยู่จังหวัดอะไรครับ เผื่อแบ่งบันความรู้กันได้....... ขอบคุณ

ทำดีได้ด้วยใจเรา..ใช่ใครเยินยอ..ใครมองว่าบ้าบอ..เชิดชูคอไว้ดังหงส์..พอใจในสิ่งที่ตัวเองพอใจ...
Ce_YAI♥
member
*

คะแนน136

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2009, 09:09:48 PM »

ราคาแรงจัง  แต่ก็นะของหายาก ขนาดผมจาสั่ง IC ของ EPSON  จากเมืองจีนค่าอะหลั่ย ประมาณ 80 แต่ค่าส่งทางเครื่องบิน ประมาณ พันกว่า เลยคิดหนัก  เศร้าจัง เศร้าจัง

Ce_ Hp - Compaq , Acer , Samsung
เมื่อวานกับวันนี้  Support LCD - LCD TV - CRT ทั่วประเทศ 
               ทั้งในประกันและหมดประกันแล้ว
อยู่ในประกันแค่Good มันไม่พอต้อง Best เท่านั้น
                สรุปอยู่ที่ตอนจบ..ไม่ใช่วิธีการ... 
ซ่อมเครืองเก่าหมดประกันเอาแค่ Good ก็พอไม่ต้องถึง Best ก็ได้
sounds_infinity
member
*

คะแนน3

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2009, 10:23:30 AM »

ดีครับท่าน Mr.T.
..ก็บ่อยน่ะครับ
เพราะไม่มีแต่ ยี่ห้อ Acer อย่างเดียวครับ และก็เพื่อนๆพี่ๆมาซื้อต่ออีกทีน่ะครับ.ก็เลยเยอะ
..วันหนึงผมรับงานซ่อมเฉพาะ Lcd ก็ 10 กว่าตัวน่ะครับ.(แต่ไม่รวยน่ะครับ เป็นงานที่ร้านซ่อมส่งมาให้ผมอีกที)
...ผมคนร้อยเอ็ดครับท่าน Mr.T.
... แต่ทำงานที่มีนบุรี.
Ce_YAI♥
member
*

คะแนน136

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2009, 02:53:39 PM »

เจอแล้วร้านขาย  VRJ  อยู่ในบ้านหม้อพลาซ่า  ราคา 60บาท  เอา 10 ตัวเหลือละ 50 บาท อันนี้มาบอกกล่าวแหล่งซื้อให้แค่นั้น ส่วนจะสั่งที่ไหนเลือกเอาเอง  เยี่ยมมาก  ไม่เอา  ฉงน

Ce_ Hp - Compaq , Acer , Samsung
เมื่อวานกับวันนี้  Support LCD - LCD TV - CRT ทั่วประเทศ 
               ทั้งในประกันและหมดประกันแล้ว
อยู่ในประกันแค่Good มันไม่พอต้อง Best เท่านั้น
                สรุปอยู่ที่ตอนจบ..ไม่ใช่วิธีการ... 
ซ่อมเครืองเก่าหมดประกันเอาแค่ Good ก็พอไม่ต้องถึง Best ก็ได้
Mr.T.♥
member
*

คะแนน68

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2009, 04:47:38 PM »

ขอบคุณทั้ง2ท่านมากครับ เดียววันจันท์ โทรให้เพื่อที่ กทม จัดการให้ครับขอบพระคุณอย่างสูง ขอบคุณ ขอบคุณ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์