ท่านผู้ใดทราบวิธีถอดหัวพิมพ์ Epson cx2800 บ้างครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 14, 2024, 05:28:47 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านผู้ใดทราบวิธีถอดหัวพิมพ์ Epson cx2800 บ้างครับ  (อ่าน 4408 ครั้ง)
prachakps
member
*

คะแนน0

« เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2009, 09:39:42 AM »

Roll Eyes Roll Eyes Roll Eyesผมรบกวนท่านผู้รู้ช่วยสอนวิธีถอดหัวพิมพ์ Epson cx2800 หัวพิมพ์เสียจะซื้อหัวพิมพ์มาเปลี่ยนเอง
ขอบคุณมากครับ ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ

whitecrow
Full Member
member
**

คะแนน32

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2009, 10:36:20 AM »

ผมว่าซื้อปริ๊นเตอร์ใหม่จะคุ้มกว่ามั้ยครับเพราะราคาหัวพิมพ์ก้อเกือบเท่ากะราคาปริ๊นเตอร์ใหม่ๆแล้วนะครับ
anuter
member
*

คะแนน0

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2009, 02:35:23 PM »

ที่รอกหมุนสายพาน ข้างซ้าย ดันสปริงเข้ามา ให้สายพานหย่อน แล้วไปปลดสายพานออกจากมอเตอร์
ที่ข้างขวาตรงมอเตอร์จะมีน๊อตอยู่3ตัว ล๊อคมอเตอร์ กับแผ่นเหล็กที่ปิดข้างขวา ไขออกก่อนและเอาแผ่นเหล็กออกด้วย(แผ่นเล็กๆที่ซ้อนอยู่ตรงรูน๊อตมอเตอร์) ดันมอเตอร์ถอยหลังไป
ตรงฟองนำที่พักหัวพิมพ์ด้านข้าง ดันที่ออกล๊อก เลือนฟองนำไปทางขวา มองไปข้างในมีที่ลอกอยูใช้ไขควงแหย่เข้าไปดันนิดนิงยกชุดฟองนำออกมาด้านนอกเบา(ถ้าทำถูกจะยกออกมาได้ทั้งชุดครับ) จะมีทอดูดหมึดอยู่ด้วย ระวังหลุด
ทำตามนี้ก็จะเลือนหัวพิมพ์ออกมาได้แล้ว
+ตรงกลางจะมีแผ่ ที่จับสายแพร อยู่ดันออกก่อนแล้วปล่อยสายแพมาด้านหน้า เวลาเลื่อนหัวพิมพ์ออกมาจะได้สะดวก
ขออภัยที่ไม่มีภาพ เรียบเรียงจากประสบการ์ณส่วนตัวครับ
คิดว่าใครที่กำลังรื้อรุ่นนี้อยู่คงจะอ่านเข้าใจนะครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์