ปัญหาทั้งหมดเกิดจากผม
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 15, 2024, 10:53:54 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปัญหาทั้งหมดเกิดจากผม  (อ่าน 6736 ครั้ง)
mhootone
member
*

คะแนน20

www.mtsat.tk

เว็บไซต์ อีเมล์
« เมื่อ: สิงหาคม 16, 2007, 10:00:11 AM »

ปัญหาทั้งหมดเกิดจากผม ทำให้บ้านหลังนี้เกิด ความแตกแยก ออกเป็นฝัก เป็นฝ่าย
เพื่อไม่ให้เหตุการบานปลายไปกว่านี้  ผมขอโทษทุกท่านด้วยและขอยุติบทบาทด้วยการลาออกจากการเป็นสมาชิกครับ ขอบคุณในสิ่งดี ดี และความรู้ที่ได้จากบ้านหลังนี้ครับ
 Kiss Cry

042-871327

ถาวร-LSVteam
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน955

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2007, 10:17:10 AM »

อย่าใจปลาซิวไปเลย ความคิดเห็นย่อมมีไม่เหมือนกันได้ แต่เมื่อมีการโต้แย้งกันแล้ว ถึงเวลาก็ให้จบเป็นเรื่องไปให้มันผ่านไป ผมอยู่สระบุรี ตอนเป็นกรรมการสมาคมฯ  ก่อนจะทำงานทะเลาะกับจะเอาเป็นเอาตาย พอได้ผลสรุปทุกอย่างจบ เหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้นไม่ติดใจกัน  มาสมัยนี้เขาเลยไม่กล้าเอาผมเป็นกรรมการฯมั้งครับกลัวไปทะเลาะกับนายกสมาคมมั้งครับ
ให้เป็นแค่กรรมการที่ปรึกษา ให้คำปรึกษาได้ทะเลาะเขาไม่ได้แล้วสิ แต่เรื่องที่ทะเลาะกันมันเป็นเรื่องการทำงาน สรุปงานก็ ไม่มีอะไร เรียกว่ามีคนเดียวกล้าด่านายกสมาคม
 ดังนั้นเรื่องที่ควรให้ผ่านไปก็ควรให้ผ่านไป  ถ้าผมเป็นคนที่คิดเล็กคิดน้อย ในเว็บนี้ผมก็แทบจะทะเลาะกับทุกคน ใครอยู่ในนี้นานๆจะเคยเห็นอยู่บ้างหรอกว่าผมโดนไม่ใช่น้อย
แต่ไม่เคยเอามาใส่ใจ ความเป็นผู้ใหญ่ไม่ได้เป็นได้ภายในวันเดียว เจ้าเบน ก็พอจะรู้ดีเพราะโดนไม่ใช่น้อยเหมือนกัน  แล้วก็ปล่อยให้แล้วไปบ้าง อย่างมองที่ข้อเสียของคนอื่นอย่างเดียวข้อดีเขาก็มีเก็บเอาแต่ส่วนที่ดีไว้ ตัวเราก็เช่นกัน

ยังสร้างความฉิบหายให้ประเทศไทยไมพอกันอีกหรือ 
 ผู้ใดคิดร้ายให้ร้ายพระองค์ มันจงพินาจฉิบหายในเวลาอันใกล้
sukkaew
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2007, 10:59:00 AM »

อย่าใจปลาซิวไปเลย ความคิดเห็นย่อมมีไม่เหมือนกันได้ แต่เมื่อมีการโต้แย้งกันแล้ว ถึงเวลาก็ให้จบเป็นเรื่องไปให้มันผ่านไป ผมอยู่สระบุรี ตอนเป็นกรรมการสมาคมฯ  ก่อนจะทำงานทะเลาะกับจะเอาเป็นเอาตาย พอได้ผลสรุปทุกอย่างจบ เหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้นไม่ติดใจกัน  มาสมัยนี้เขาเลยไม่กล้าเอาผมเป็นกรรมการฯมั้งครับกลัวไปทะเลาะกับนายกสมาคมมั้งครับ
ให้เป็นแค่กรรมการที่ปรึกษา ให้คำปรึกษาได้ทะเลาะเขาไม่ได้แล้วสิ แต่เรื่องที่ทะเลาะกันมันเป็นเรื่องการทำงาน สรุปงานก็ ไม่มีอะไร เรียกว่ามีคนเดียวกล้าด่านายกสมาคม
 ดังนั้นเรื่องที่ควรให้ผ่านไปก็ควรให้ผ่านไป  ถ้าผมเป็นคนที่คิดเล็กคิดน้อย ในเว็บนี้ผมก็แทบจะทะเลาะกับทุกคน ใครอยู่ในนี้นานๆจะเคยเห็นอยู่บ้างหรอกว่าผมโดนไม่ใช่น้อย
แต่ไม่เคยเอามาใส่ใจ ความเป็นผู้ใหญ่ไม่ได้เป็นได้ภายในวันเดียว เจ้าเบน ก็พอจะรู้ดีเพราะโดนไม่ใช่น้อยเหมือนกัน  แล้วก็ปล่อยให้แล้วไปบ้าง อย่างมองที่ข้อเสียของคนอื่นอย่างเดียวข้อดีเขาก็มีเก็บเอาแต่ส่วนที่ดีไว้ ตัวเราก็เช่นกัน

เห็นด้วยครับ เขียนได้ถูกใจครับ
 Lips Sealed Lips Sealed Lips Sealed Lips Sealed Lips Sealed Lips Sealed Lips Sealed Lips Sealed Lips Sealed Lips Sealed Lips Sealed
 Kiss Kiss Kiss Kiss Kiss Kiss Kiss Kiss
mangkornmung
member
*

คะแนน4

automobile_try@hotmail.com
« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2007, 11:44:00 AM »

Sad  เท่าที่ผมเข้ามาเป็นสมาชิกที่นี่ก็ไม่นานครับ บอร์ดนี้มีแต่ให้ ผมว่าท่านมีของดีๆๆ น่าจะเอามาโชว์แบ่งปันความรู้ดีกว่าครับเหมือนพี่ๆหลายๆท่านในที่นี้ครับ...แต่เอ่..ของดีๆๆของท่านหมูพอจะเอามาลงให้สมาชิกได้ดูไหมครับ  Grin Grin เผื่ออยากทำบ้าง........
Chath
member
*

คะแนน5

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2007, 01:40:51 PM »

ปัญหาทั้งหมดเกิดจากผม ทำให้บ้านหลังนี้เกิด ความแตกแยก ออกเป็นฝัก เป็นฝ่าย
เพื่อไม่ให้เหตุการบานปลายไปกว่านี้  ผมขอโทษทุกท่านด้วยและขอยุติบทบาทด้วยการลาออกจากการเป็นสมาชิกครับ ขอบคุณในสิ่งดี ดี และความรู้ที่ได้จากบ้านหลังนี้ครับ
 Kiss Cry

ท่านหมูต้น   น่านับถือครับ  ที่ยอมออกมารับสารภาพปัญหาที่เกิดขึ้น  Lips Sealed Lips Sealed

พี่ไม่ต้องออกไปไหนหรอกครับ         เห็นทันเมื่อเข้า  มีคนขอยุติบทบาท   ชั่วคราวทั้งที่ทำแต่เรื่องดีๆ  มา

เอาใจช่วยครับ           ทำดีต้องได้ดี   จะไม่ดีตรงที่ไม่รู้กัน..........................
kaa
member
*

คะแนน2

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2007, 09:20:53 PM »

Kiss Cry

ท่านพี่mhootoneก็เป็นคนหนึ่งที่ให้ความรู้คนอื่นมากมาย ไม่เห็นเป็นอย่างที่พี่กล่าวเลยครับ ในบ้านหลังนี้ไม่มีใครคิดกับพี่แบบนั้นหรอกครับ  Lips Sealed Lips Sealed Lips Sealed Lips Sealed Lips Sealed Lips Sealed
BenQ
member
*

คะแนน214

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2007, 10:03:29 PM »

ขอบคุณพี่ถาวรมากครับ  Cheesy Cheesy
TongTang-LSV team♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม..
member
*

คะแนน985

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2007, 11:20:44 PM »

ว่าจะไม่แสดงความคิดเห็นแล้วเชียว แต่เห็นระยะหลังๆ (ช่วงที่ไปตจว.สะด้วย)
มันเกิดอะไรกันขึ้นนี่..ที่เว็บแห่งนี้  Sad    จะว่าอากาศร้อนก็คงไม่ใช่  Tongue

ก็ค่อยๆ พูดค่อยๆ จากันครับ ในทางความคิดมันเห็นแย้งกันได้ แต่อย่าแตกแยกกันเลยครับ
และอย่าพึ่งน้อยใจ ผิดถูกก็ว่ากันไป การขอโทษไม่ว่าจะเป็นฝ่ายผิดหรือถูก ใครจะเริ่มก่อนถือว่าเป็นสิ่งที่ดี
เก็บเกี่ยวสิ่งดีๆ กลับไป  ไหนๆ ก็อยู่ในแวดวงเดียวกัน สักวันอาจเดินสวนกันตอนไปซื้ออะไหล่ก็ได้
คนที่เข้ามาที่แห่งนี้ก็มีทั้งมารับ มาให้ หรือทั้งรับและให้
แต่ละท่านก็สละเวลาในการงานอาชีพมาทั้งนั้น ไม่มีเงินค่าจ้างในตำแหน่งไหนๆ
และคนที่ให้คะแนนก็คือเจ้าของเว็บ  ซึ่งก็เป็นแค่สิ่งที่อุปโลกน์ขึ้นมาเท่านั้น

สมานฉันท์กันไว้เถิดครับ หนักนิดเบาหน่อยก็อภัยให้กัน หวังว่าคงจะได้เห็นท่านในบอร์ดอีกนะครับ
เล่นที่นี่กันนานๆ เดี๋ยวก็จะรู้สึกว่าเป็นครอบครัวกันไปเอง (อาจจะใหญ่หน่อย)
ใครจะไปจะมา จะวันเกิด งานแต่ง งานบวช งานศพหรืองานไหนๆ ก็ช่วยเหลือถามไถ่กัน
noi3535-LSV team♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน565

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2007, 06:07:57 AM »

ผมว่าไม่มีเหตุผลอะไรที่ต้องลาออกนะครับ  ตอนนี้ทุกคนก็เข้าใจกันแล้ว ทำความดีกันต่อไปเถอะครับ ปัญหามีเอาไว้แก้ไข เมื่อแก้ไขปัญหาได้ก็ไม่มีเรื่องราวที่คาใจกัน เราก็เป็นครอบครัวเดียวกัน อย่างที่ทุกท่านได้ให้ความเห็นมา ผมยังเข้าใจว่าการทำดี ย่อมทำให้เกิดความเลื่อมใส ความสดใสในชีวิตแน่นอน ครับ Smiley Smiley Smiley

884-200-9496      ชื่อบัญชี นายนพดล  รอดภัย
      ไทย พาณิชย์ สาขาย่อยบิ๊กซีเพชรบุรี       ออมทรัพย์
   086-3119516 -ทรูมูฟ  088-2356231-ดีแทค
   083-5565916-ดีแทค
sab
member
*

คะแนน5

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2007, 07:20:25 AM »

อย่าไปไหนเลยครับอยู่ด้วยกันก่อนมีอะไรก็คุยกันดีๆเพราะที่นี่คือสังคมแห่งการแบ่งปันความรู้ความคิดอาจจะต่างกันไปบ้างจะได้เป็นทางเลือกเพื่อการพัฒนาการคิดที่แตกต่างทำให้เกิดการพัฒนา Embarrassed Embarrassed Smiley Wink Grin Cool Roll Eyes Tongue Undecided Kiss
somsak.sam1
member
*

คะแนน8

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2007, 08:35:48 AM »

ผมเองก็มีส่วนในความผิดเพราะนำภาพการทดสอบมานำเสนอให้ทุกคนรู้แต่ที่ทำไปเพราะอยากให้เป็นวิชาการบ้างในการทำงานออกมาซัก ชิ้นและอยากให้ได้รับข้อมูลจริงไม่โฆษณาเกินความจริงเราชาวอิเล็กทรอนิกส์ต้องมีการพัฒนาครับจะได้สู้ต่างชาติได้อันใหนไม่ดีก็พัฒนาต่อ  อีกอย่างไม่อยากให้เวบนี้มีการค้ามากเกินไป  ความผิดนี้ผมขอรับไว้คนเดียวครับ Cry Cry Cry
chowarin
วีไอพี
member

คะแนน22

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2007, 08:54:54 AM »

ผมเองก็มีส่วนในความผิดเพราะนำภาพการทดสอบมานำเสนอให้ทุกคนรู้แต่ที่ทำไปเพราะอยากให้เป็นวิชาการบ้างในการทำงานออกมาซัก ชิ้นและอยากให้ได้รับข้อมูลจริงไม่โฆษณาเกินความจริงเราชาวอิเล็กทรอนิกส์ต้องมีการพัฒนาครับจะได้สู้ต่างชาติได้อันใหนไม่ดีก็พัฒนาต่อ  อีกอย่างไม่อยากให้เวบนี้มีการค้ามากเกินไป  ความผิดนี้ผมขอรับไว้คนเดียวครับ Cry Cry Cry
ปัญหาไม่ได้อยู่ที่คุณหรอกครับถ้าผมทำแอมป์มาหนึ่งชุดแล้วมีคนเอาเครื่องมือมาทดสอบให้ผมยิ่งดีใจสิครับจะได้รู้ข้อบกพร่องของสิ่งที่สร้างขึ้น 
ฝนจะตกยังไงมันก็ต้องตก ฝนมันไม่ได้ตกเพราะว่ามีคนบอกว่ามันจะตก  Grin Grin

เป็นคนเช่นไรย่อมเห็นคนอื่นเป็นเช่นนั้น
Nimit( Un )
member
*

คะแนน442

« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2007, 09:31:26 AM »

Kiss Cry

Lips Sealed

Lips Sealed

มาแจมไม่มีอะไร     ลาพักร้อน   ซักครู่  Huh?

ไม่มีใครผิดทั้งนั้น   มันผิดแค่เราต่างคิด  บ่เหมือนกัน    มันเรื่องธรรมดาครับ
     พี่น้องในไส้  แท้ๆ  ยังทะเลาะ  ขัดแย้งกันได้    นับประสาอะไรกับพวกเรา   มันก็ต้องมีบ้าง    ก็จบๆกันไป

เราสร้างสิ่งดีๆมาด้วยกันตลอดมา    ก็ขอให้เราสร้างกันต่อไป  Smiley Smiley

somsak.sam1
member
*

คะแนน8

« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2007, 09:39:12 AM »

ผมไม่เคยรู้จักท่านหมูต้นนะครับท่านนิมิต    Cry Cry Cry
akeenter
member
*

คะแนน61

« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2007, 10:08:51 AM »

ต้องขอโทษด้วยอีกคนครับ
นึกไม่ถึงว่าจะขัดแย้งกันมากมายถึงขนาดนี้
แอมป์ของผมเองก็อยู่ในช่วงพัฒนา
กำลังจะทำให้มันดียิ่ง ๆ ขึ้นไป
ขอบคุณทุกท่านที่ออกความเห็นทั้งในด้านบวกและด้านลบ
ทำให้ต้องรีบพัฒนาให้ดียิ่งขึ้นกว่านี้
ซึ่งตอนนี้ พัฒนาไปถึง V.2  V.3  แล้ว
V.1 อย่าไปพูดถึงมัน ไม่ได้จำหน่ายมานานแล้วครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์