เครื่องรับ SR-2 จะเลือกทำ 22k tone on/off ได้อย่างไง บางช่องรับไม่ได้
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 15, 2024, 05:57:01 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่องรับ SR-2 จะเลือกทำ 22k tone on/off ได้อย่างไง บางช่องรับไม่ได้  (อ่าน 2845 ครั้ง)
peera-500 ♥
วีไอพี
member

คะแนน116

ไม่ชอบคนโกง เอารัดเอาเปรียบ รักความยุติธรรม

« เมื่อ: ตุลาคม 17, 2008, 12:32:58 PM »

รับไทยคอม 2/5 อยู่  ตอนติดตั้งครั้งเเรกเลือกเป็น off หมด  ที่นี่มารับช่อง MV_TV  ไม่ได้เลย และช่องอย่างอื่นเช่น Cartoon Mongkol CH. Lao Star และ BBTV ก้ไม่ได้  เคยอ่านพบในบางเว็บ เขาบอกว่าที่รับไม่ได้ เป็นเพราะ เครื่องผมรับได้เฉพาะด้าน H   ผมดูที่ตัว รีซีพเวอร์ บางช่องก็บอกว่า TP ..... V........ S/R  นั่นเเสดงว่า รับด้าน V ได้  อ่านพบใน  www.9sats.com เขาบอกว่า ช่องเหล่านี้ 22 K Tone  ต้องเปิด ครับ
       อ่านในคู่มือเขาเขียนว่า ช่อง 22K Tone=OFF (หรือเลือก ON แล้วแต่การใช้งาน ) จะเซ็ทอย่างไครับ  งง

พรเทพ-LSV team♥
รับติดตั้งจานดาวเทียม ลาดพร้าว บางกะปิ
Senior Member
member
*

คะแนน1453

091-091-9196 ID LINE : tv59

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2008, 12:43:04 PM »

ไม่เข้าใจที่ถาม

ก็แค่เข้าไปใน Edit Transpnder
แล้วก็เลื่อนสีเหลืองลงมาที่ 22 K Tone แล้วก็เลือก ON  แล้วกด OK.  ก็จบแล้ว

peera-500 ♥
วีไอพี
member

คะแนน116

ไม่ชอบคนโกง เอารัดเอาเปรียบ รักความยุติธรรม

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2008, 12:48:07 PM »

ตอบรวดเร็วทันใจดีเหลือเกิน ขอบคุณอาเทพฯ  แล้วจะลองดทำดูครับ   ดีใจจัง
peera-500 ♥
วีไอพี
member

คะแนน116

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2008, 01:31:09 PM »

TP ..... V........ S/R  ตรงนี้ผมหมายถึง  เครื่องทำการสะเเกนได้ หมายถึง ใครว่า Lnb เสียทาง เวอร์ ผมก็ว่า ไม่จริง นั่นไง จะว่าหน้าจานมุม lnb ไม่ได้คงไม่ใช่
     พอดีผมคิดจะทำ Duo Trio ....กับดาวดวงอื่น เลยไปซื้อของใหม่มาเป็นของยี่ห้อ Psi ทำการลบช่องเก่าออกหมด แล้วทำการสะเเกนใหม่ ปรากฏว่า พบช่องตามที่ต้องการ ผมว่ายี่ห้อ LNB มีความไว้ดี เสียดายผมไม่ได้ลองทำอย่างอาเทพบอก อีกอย่างเเดดร้อนมาก   
     ขอบคุณ อาเทพฯ มากครับ ดีใจจัง
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์