เล่าเรื่องแอร์บ้าน
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 13, 2024, 10:17:28 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เล่าเรื่องแอร์บ้าน  (อ่าน 11343 ครั้ง)
b.chaiyasith
แก้ปัญหาไม่ตกคุยกันเวลางานline:chiabmillion
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน650

ไม้ดีไม่ลอยน้ำมาไกล

« เมื่อ: มิถุนายน 07, 2010, 10:32:13 AM »

ไปติดตั้งแอร์บ้านขนาด18000 เจ้าของถอดมาจากที่อื่น ติดตั้งเสร็จ ทำการแว็กซ์
ไม่รั่วเติมน้ำยาไปตั้งเยอะน้ำยากลับแค่20กว่าๆ ลองปิดวาล์วขาออกดู น้ำยาลดวูบ
แสดงว่าด้านดูดดี แต่ทำไมเติมไม่ขึ้น ปิดเครื่องสำรวจดู ไม่มีแคปทิ้วส์นี่เอง คนรื้อ
ถอดออกทั้งท่อน้ำยา เราก็ไม่รอบคอบเอง คิดว่าเป็นฉีดที่คอยล์เย็น ไปหาซื้อแคปทิ้วส์
ได้มา1อัน เป็นของใช้แล้ว มันจะมึดไม่มีร้านอื่นแล้วถือว่าโชคดี ถามช่างว่าขนาดเท่าไร
ใช่18000หรือเปล่า คำตอบไม่ตรง "น่าจะใช้ได้" เอาก็เอา ไกลเมือง (สอยดาว)
มึดแล้วใส่เสร็จเปิดเครื่อง น้ำยาลงติดลบ อือน่าจะดี เพิ่มน้ำยาไปเรื่อยๆ อ๊ะ..ทำไมไม่ขึ้นเลย
เพิ่มอีกหน่อยนะ เออขึ้นมา10กว่าๆ ไปดูที่คอยล์เย็น มีหิมะตรงท่อออก น้ำยายังน้อยอยู่
เพิ่มน้ำยาไปอีก เอ..จะหมดถังแล้ว เออขึ้นแล้วเกือบ50 อือ.เย็นแล้ว วัดดูโหลด ทำไมเป็นงี้
โหลดขึ้นเกินไป2-3แอมป์ น่าจะไม่รอดแน่ ยังไม่ทันปิดเครื่อง Internal trip คอมพ์ตัด
อือ..แคปทิ้วส์เล็กเกินน่าจะเป็นของ9000บีทียู หมดน้ำยาไปบานเบอะ กับบ้านก่อน
 ยังไม่จบจะไปลุยอีก..มีตอนต่อ.. HAPPY2!! ju_ju!!

"CHIAB"
มนุษย์เราแต่ละคน  ต่างไม่รู้ว่ามาจากไหน  ไม่มีใครรู้จักกันมาก่อนเลย  แล้ววันหนึ่งก็มาพบหน้ากัน  สมมุติเป็นพ่อ  เป็นแม่  เป็นเมีย  เป็นสามี  เป็นลูก  อยู่ร่วมกัน  ใช้ชีวิตร่วมกัน และแล้ววันหนึ่ง  ก็แยกย้ายด้วยการ  "ตายจาก"  กันไปสู่  ณ  ที่ซึ่งไม่มีใครได้ตามพบ  คืนสู่ความเป็นผู้ไม่รู้ว่ามาจากไหน  ไปไหน  และคืนสู่ความเป็น  "คนแปลกหน้า"  ซึ่งกันและกันอนันกาลอีกครั้งหนึ่ง...และอีกครั้งหนึ่ง!?
ขอขอบคุณ คุณเปลว สีเงิน ที่ให้ข้อคิดดีๆ

patiwat_engi
member
*

คะแนน16

ความตั้งใจ เป็นบ่อเกิดแห่งความสำเร็จทุกประการ

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2010, 11:19:11 AM »

เล่าให้หมดครับพี่เฉียบผมรออยู่ครับ ชอบเรื่องชาวบ้านครับผม
แก้ปัญหาไม่ตกคุยกันเวลางานline:chiabmillion
member
*

คะแนน650

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2010, 12:28:19 PM »

วันนี้ฝนตกที่จันท์ คงไปทำต่อไม่ได้ I O YOU ไว้ก่อนครับ  ความจริงมันไกล
จากจันท์70-80กม.(สอยดาว)ชื่อเดิม ปะตง เป็นเมืองมันสัมปะหรัง ยางพารา
ถูกขอร้องให้ไป ความพร้อมไม่มี คนที่มารับบอกหลังชนหลัง ติดตั้งง่ายๆ (ถูกหลอก)
ไปถึง จะแขวนเพดาน ทำท่าให้ดู น่าเเกลียดไม่เอา เพดานเป็นแผ่นสำเร็จชนคาน ติดตั้ง
ไม่ได้ห่างคานมาก เลยติดตั้งแบบแปะข้างฝา จากงานหลังชนหลัง 2ชม.กลายเป็น 5-6ชม.
ทำไปฝนตกสลับ แฉะทั้งคนทั้งของ หนุกดี น่านี้ผลไม้เยอะแมลงวันแมงหวี่ตอมตามตัว
สลับตา ไม่เป็นอันทำงาน ทางเหนือเขาจะสูบ"ขี้โย"กันแมงหวี่ อยากได้ซักมวนแต่น่า
จะเมาขี้โยซะก่อน อือ..ผลมันก็ออกมาอย่างที่ว่า ครับสัญญาจะต่อครับ THANK!! หิว

"CHIAB"
มนุษย์เราแต่ละคน  ต่างไม่รู้ว่ามาจากไหน  ไม่มีใครรู้จักกันมาก่อนเลย  แล้ววันหนึ่งก็มาพบหน้ากัน  สมมุติเป็นพ่อ  เป็นแม่  เป็นเมีย  เป็นสามี  เป็นลูก  อยู่ร่วมกัน  ใช้ชีวิตร่วมกัน และแล้ววันหนึ่ง  ก็แยกย้ายด้วยการ  "ตายจาก"  กันไปสู่  ณ  ที่ซึ่งไม่มีใครได้ตามพบ  คืนสู่ความเป็นผู้ไม่รู้ว่ามาจากไหน  ไปไหน  และคืนสู่ความเป็น  "คนแปลกหน้า"  ซึ่งกันและกันอนันกาลอีกครั้งหนึ่ง...และอีกครั้งหนึ่ง!?
ขอขอบคุณ คุณเปลว สีเงิน ที่ให้ข้อคิดดีๆ
patiwat_engi
member
*

คะแนน16

ความตั้งใจ เป็นบ่อเกิดแห่งความสำเร็จทุกประการ

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2010, 03:52:59 PM »

ว่าแต่ที่พี่ไปทำอยู่จังหวัดอะไรครับ จันทบุรีเหรอครับพี่ lv!
veeravut
member
*

คะแนน2

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2010, 08:18:27 AM »

อื้ม อ่านแล้ว น่าสนุกดีน่าครับ มีเล่าเป็นตอนๆๆ ยังกับ ละครเลย ผมติดใจ ตรงที่รอลุ้นดูว่า ที่งานไม่สำเร็จ ผิดพลาดที่อะไร อยากรู้ครับ ลุ้นๆ
ช่างยุทธ YTN
วีไอพี
member

คะแนน99

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2010, 08:21:14 AM »

วันนี้ที่จันทร์อากาศดี น่าจะไปต่องานได้
เดี๋ยวเย็น ๆ คงได้อ่านตอนต่อไปล่ะครับ  lv!

1 + 1 = ?
tigerchit
member
*

คะแนน1

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2010, 09:29:23 AM »

ตีตั๋วแถวหน้ารอชมครับ  wav!!

จำหน่ายกล้องดิจิตอลและอุปกรณ์ในราคาถูกกว่า...
www.digitalland1.co m
nattawat
member
*

คะแนน9

รอยยิ้มนักสู้

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2010, 01:38:49 PM »

มารอรับความรู้ครับ  ping! ping! ping!
Jaaag
Full Member
member
**

คะแนน50

โจ ครับ...

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2010, 04:19:17 PM »

วะวะวะว้าว...มารอละครซีรี่ส์เกาเหลาคร้าบบบ

สร้าง เขียนบท และกำกับ โดย พี่เฉียบ อิอิ..
member
*

คะแนน650

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2010, 09:27:40 PM »

HAPPY2!!มีความสุขที่มีท่านทั้งหลายให้กำลังใจ THANK!!
มาต่อกันเลย วันนี้อากาศปอดโป่งตอนไป มีอาสาสมัครขับรถให้ด้วย
น่าจะจบด้วยดี คิดเอาไว้แล้วว่าจะทำอย่างไร แวะซื้อแคปทิ้วส์พร้อมที่พัก
น้ำยา1ชุด 130บ. ดับเบิ้ลเชคกลัวผิดพลาด อือ.075X35" ชัวว์18000บีทียู
เส้นเดียวฉีดนอก..นั่งมองสองข้างทาง ผ่านเขาเกลือที่มีเจ้าแม่ที่ผู้คนชอบบน
ฉายหนัง แก้บนเมื่อได้สมปารถนา มองไปบนเขาไกลๆทำไมภูเขาหัวเหน่ง อ๋อ เขาตัดต้น
ไม้เพื่อทำให้ป่าเตียน จะได้ออกเอกสารสิทธิ์ ถ้ายังรกอยู่ออกเอกสารไม่ได้งัย..
คุยกันเพลินๆถึงแล้วสอยดาวแล้ว ขนเครื่องมือลงเข้างานทันที
-ใส่เก็จทางโลว์ อือ.มีน้ำยาตั้ง150PSIG
-ปิดวาล์วขาออกเดินเครื่องเอาน้ำยาเก็บไว้ก่อน (ประหยัด) ปั้มดาวน์ เข็มเก็จ
ขากลับนั่งศูนย์ ปิดวาล์วขากลับสนิท ไม่มีน้ำยาทางคอยล์เย็นแล้ว จัดการตัดแคปทิ้วส์
ตัวปัญหาออกด้วยตะใบสามเหลี่ยม ใช้ไฟเป่าที่เหลือออก ใช้คัตเตอร์ตัดให้ท่อ3/8"เสมอ
ใส่ที่พักน้ำยา ตามด้วยแคปทิ้วส์ตัวใหม่ ตรวจดูรอยเชื่อม อือ..ยังใช้ได้ไม่รั่วแน่ จัดการลูบ
ด้วยผ้าเปียกให้คลายตัว จัดการหุ้มท่อหลังแคปทิ้วส์กันน้ำหยดให้เรียบร้อย พันด้วยเทปพัน
ท่อให้สวยงาม
ต่อเครื่องแวกซ์เข้าเส้นกลางเก็จ เดินเครื่องสูบอากาศออก อือ.เก็จลง-29.8เป็นที่พอใจ
 ฟังเสียงลิ้นเครื่องแวกซ์เต้นระบำดังรัวแต็กๆๆๆถี่ยิบ มั่นใจไม่มีรั่ว ปิดวาล์ว ถอดเครื่อง
แว็กซ์ออก
-เปิดวาล์วขาออกให้น้ำยาไปคอยล์เย็น เสียงดังชู๊ตๆ เข็มเก็จขึ้นที่ด้านโลว์ รอจนนิ่งแล้วจึง
เปิดวาล์วด้านโลว์ออกจนสุด แล้วหมุนกลับคืนเล็กน้อยกันโอริงรั่ว อือ.น้ำยา 150PSIG
เท่าเก่า แดดกำลังร้อนน้ำยาสูงเป็นเรื่องปกติ  เปิดสวิทเดินเครื่องเลย คอมพ์เดินอย่างนิ่มนวล
น้ำยาลดลงเหลือ40-45 รอสักครู่.. กลับมาแล้ว50-55-60 วัดดูโหลด 7แอมป์กว่าๆ เอามือ
จับที่ท่อขากลับ อือ.กลับมาแล้วน้ำยาเย็นๆ รอดูอีกนิด เอามือล้วงเข้าไปที่ใต้ท่อพักน้ำยาก่อน
เข้าคอมพ์ พอใจแล้วน้ำยาถึงคอมพ์ มองดูที่เก็จ 66PSIG ไม่ต้องเติม มันเข้าไปรอตั้งแต่
เมื่อวานแล้ว ดีที่ไม่ต้องเอาออก ถอดสายเก็จออก ปิดฝาครอบวาล์วให้เรียบร้อย เข้าไปดูในห้อง
อุณหภูมิในห้องกำลังลดลง ทั้งๆที่บานประตูยังไม่มีกระจก  Lips Sealed
เก็บเครื่องมือ เขียนบิลล์ รับทรัพย์  ju_ju!!
-สรุปแคปทิ้วส์ที่ได้จากร้านเมื่อวานตอนใกล้ค่ำเป็นขนาด 9000บีทียู ติดผนังฉีดนอกเบอร์.059X48"
 และคอมพ์ตัดที่อินเตอร์นอลโพรเทค เพราะโอเวอร์โหลด จากน้ำยาที่เพิ่มเข้าไปแต่ออก
ไม่ได้ และเย็นไม่ถึงคอมพ์ ใช้เวลาแก้ไขประมาณ2ชม. HAPPY2!! หิว

"CHIAB"
pramotion
member
*

คะแนน6

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2010, 10:13:22 PM »

ได้ความรู้อย่างมากเลยครับ

มีเรื่องอื่นอีกมั้ยครับ ping! ขอบคุณ ดีใจจัง
parsit
member
*

คะแนน0

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2010, 08:38:00 AM »

เป็นหนังทีไห้ความรู้มากครับ ขอบคุณที่แบ่งปันครับ lv!
หลวงเภาจอมลีลา ♥
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน60

ลิขิตฟ้า ฤาจะสู้มานะตน

« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2010, 08:47:24 AM »

โอ้ เยี่ยมมากครับ .. อิอิ ขอบคุณครับผม   lv!

“ยิ่งเอามันยิ่งอด ยิ่งสละให้หมดมันยิ่งได้”
Jaaag
Full Member
member
**

คะแนน50

โจ ครับ...

« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2010, 08:49:37 AM »

เย่...จบอย่าง Happy Ending  wav!! wav!! wav!!
boonpiya
member
*

คะแนน1

« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2010, 08:50:32 AM »

ถามหน่อยครับ
ตอนเปลี่ยนแคปทิ้ว ไม่ได้ปล่อยน้ำยาออกหรือครับ
แคปทิ้วมันอยู่หลัง เซอร์วิสวาล์ว คืออยู่ในตัวคอนเดนซิ่ง
หรือว่าแคปทิ้วอันนี้อยู่นอกคอนเดนซิ่ง

หากจะเอาสแตนเนอร์ตู้เย็น มาใส่เป็นไดเออร์ แอร์ ใช้ได้แค่ไหนครับ
เช่น เอามาใส่กับแอร์ 18000 ที่ทำอยู่นี่แหละครับ
member
*

คะแนน650

« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2010, 10:09:03 AM »

-ติดตั้งแคปทิ้วส์นอกเซอร์วิสวาล์ว นอกคอนเดนซิ่ง
-ดรายเออร์ตู้เย็นใช้แทนของแอร์ไม่ได้ อัตราการไหลน้อยกว่ามาก Cheesy

"CHIAB"
nattawat
member
*

คะแนน9

รอยยิ้มนักสู้

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2010, 01:09:06 PM »

-ติดตั้งแคปทิ้วส์นอกเซอร์วิสวาล์ว นอกคอนเดนซิ่ง
-ดรายเออร์ตู้เย็นใช้แทนของแอร์ไม่ได้ อัตราการไหลน้อยกว่ามาก Cheesy

ขอบคุณมากครับ ได้ความรู้อีกเพียบ  รบกวนสอบถามหน่อยครับเอาแคปทิ้วไว้ข้างนอกไม่มีผลต่อความเย็น และตัวเครื่องใช่ใหมครับ  ขอบคุณ
member
*

คะแนน650

« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2010, 02:05:56 PM »

ไม่มีผลเสียหาย เหมือนอยู่ในคอนเดนซิ่ง ข้อเสียคือทุกครั้งที่ถอดท่อต้อง
ได้ติดตั้งใหม่ กรณีนี้ใช้กับแอร์รุ่นเดิมๆที่ฉีดใน ถอดแคปทิ้วส์ด้านในออก
แล้วติดตั้งใหม่ข้างนอก และหุ้มท่อขาออกกันน้ำหยดเสียด้วย ข้อดีคือเงียบ
ประหยัดน้ำยา ถ้าติดตั้งท่อน้ำยาใหม่ให้รวมท่อไว้ในยางหุ้มท่อเดียวกันจะช่วย
ให้คอมพ์ไม่ร้อน ประหยัดกระแสไฟฟ้าได้อีก Lips Sealed Cheesy

"CHIAB"
neung0028
member
*

คะแนน0

« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2010, 12:49:37 AM »

พอดีผมอยากรบกวนถามเรื่องแค๊บทิ้วต่ออ่ะคับอย่างถ้าจะใช้ใช้คอม 20000 BTU ผมจะเลือกแค๊บทิ้วแบบไหนดีระหว่าง ขนาด .080 ยาว 40" จำนวน 1 เส้น หรือ ขนาด .059 ยาว 36" จำนวน 2 เส้น หรือ ขนาด .050 ยาว 28" จำนวน 3 เส้น ใน3ตัวตัวเลือกนี้ความเย็นจะได้เท่ากันหรือไม่ครับ แล้วเรื่องการล้างระบบด้วย F11 เราสามารถทำการล้างโดยยังไม่ถอดแค๊บทิ้วออกได้ไหมครับพอล้างเสร็จแล้วค่อยเปลี่ยนแค๊บทิ้วทีเดี่ยวเลย (รบกวนด้วยนะครับพึงจะหัดทำของที่บ้านอ่ะครับ)
bancha.2518
member
*

คะแนน42

ลูกสาว ครับ

« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2010, 04:27:17 AM »

ถ้าทำเป็นบ้าง จะเอามาใส่คอมพิวเตอร์เลยละ ว่าแต่ว่า ทำอยากหรือเปล่าครับ ระบบแอร์เนี่ย ขอบคุณ
member
*

คะแนน650

« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2010, 09:23:59 AM »

พอดีผมอยากรบกวนถามเรื่องแค๊บทิ้วต่ออ่ะคับอย่างถ้าจะใช้ใช้คอม 20000 BTU ผมจะเลือกแค๊บทิ้วแบบไหนดีระหว่าง ขนาด .080 ยาว 40" จำนวน 1 เส้น หรือ ขนาด .059 ยาว 36" จำนวน 2 เส้น หรือ ขนาด .050 ยาว 28" จำนวน 3 เส้น ใน3ตัวตัวเลือกนี้ความเย็นจะได้เท่ากันหรือไม่ครับ แล้วเรื่องการล้างระบบด้วย F11 เราสามารถทำการล้างโดยยังไม่ถอดแค๊บทิ้วออกได้ไหมครับพอล้างเสร็จแล้วค่อยเปลี่ยนแค๊บทิ้วทีเดี่ยวเลย (รบกวนด้วยนะครับพึงจะหัดทำของที่บ้านอ่ะครับ)
การเลือกจำนวนแคปทิ้วส์ เดิมนั้น คอยล์เย็นจะแบ่งออกเป็นเซอร์คิต เช่น 2แถว3แถว
เรียงกันแล้วแต่ขนาด ต่อมาเมื่อมีการเชื่อมอนุกรมหรือขนานออกทางเดียวและเปลี่ยน
เป็นน้ำยาเข้าทางเดียว จึงใช้แคปทิ้วส์เส้นเดียวเพื่อความสดวก ดังนั้นใช้เส้นเดียวหรือ
หลายเส้นก็ไม่ต่างกันแต่รวมเส้นแล้วต้องมีบีทียูเท่ากัน
สำหรับการล้างระบบจะถอดหรือไม่ถอดแคปทิ้วส์ก็ได้ ใส่F11ทางท่อออกแล้วไล่ให้ออกทาง
แคปทิ้วส์ถ้าออกได้แสดงว่าไม่มีชิ้นส่วนอุดตัน และไม่จำเป็นต้องเปลี่ยนแคปทิ้วส์ทุกครั้ง
หมายเหตุ ควรล้างระบบทุกครั้งถ้าลวดคอมพ์ไหม้หรือสงสัยว่าในระบบมีน้ำมันตกค้างอยู่มาก
เนื่องจากลิ้นรั่วทำให้น้ำมันไม่กลับ Cheesy HAPPY2!!

"CHIAB"
neung0028
member
*

คะแนน0

« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2010, 03:19:44 PM »

สำหรับการล้างระบบจะถอดหรือไม่ถอดแคปทิ้วส์ก็ได้ ใส่F11ทางท่อออกแล้วไล่ให้ออกทาง
แคปทิ้วส์ถ้าออกได้แสดงว่าไม่มีชิ้นส่วนอุดตัน   (ทางท่อออกนี้ใช่ท่อดูด 5หุน รึเปล่าคับ ถ้าผมเอา F11 เทใส่ทางด้านท่อดูดแล้วเอาน้ำยาR22ไล่ให้ออกทางด้านท่ออัด 3หุนได้ไหมคับ ท่อนี้ของผมเป็นแอร์ 20000 BTU ผมเคยให้ช่างมาแก้ไขหลายรอบแต่ไม่เย็นเลยครับ ผมเลยอยากเปลี่ยนแค๊บทิ้วแล้วล้างระบบดูเอง เผื่อจะเย็นบ้าง ผมซื้อแอร์ชุดนี้มาจากร้านแถวสาย2เป็นแอร์ใหม่ไม่มียี่ห้ออ่ะครับ พอให้ช่างมาติดตั้ง พอไม่เย็นช่างบอกว่าระบายความร้อนออกไม่หมดตัวคอนเดนซิ่ง ผมก้องงกับสเปคแอร์ชุดนี้ พอเรียกอีกช่างมาเขาก็บอกว่าน่าจะเป็นที่แค๊บทิ้ว ผมงงไม่รู้ว่าจะโดนอีกเท่าไรถึงจบ ผมขอรบกวนท่าน ชัยสิทธิ์ ด้วยนะคับใจจิงก็อยากจะโทรปรึกษาแต่ผมไม่รู้จะติดต่อยังไง ผมทำแบบครูพักรักจำเอาอ่ะคับ) เยี่ยมมาก เอาแน่  ตอนนี้ไอ่ตัว12000BTUก้อเริ่มมีปันหาอีกแล้วคับความเย็นกลับไม่ถึงคอมแอร์ต้องเปิดพัดลมในแฟนคอยร์ให้เป็นเบอร์1เพื่อให้ความเย็นมีกลับไปเลี้ยงคอมบ้างไม่งั้นคอมจะตัด อ่ะคับ ตอนนี้ตัดสินใจไม่ค่อยถูกอยากเรียกช่างมาทำเพาะกลัวว่าถ้าทำเองแล้วไม่จบจะนอนไม่ได้แน่ๆ (อิอิ)
member
*

คะแนน650

« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2010, 03:42:24 PM »

เริ่มหัวข้อใหม่เลยครับ จะได้ช่วยเหลือกัน มีหลายท่านจะช่วยได้ Cheesy

"CHIAB"
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์