edge ของทุกๆเครือข่าย ใช้ได้ทั่วไทยหรือยังคับ?
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 13, 2024, 04:59:09 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: edge ของทุกๆเครือข่าย ใช้ได้ทั่วไทยหรือยังคับ?  (อ่าน 2247 ครั้ง)
wutgame
member
*

คะแนน0

« เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2008, 01:37:03 PM »

ผมอยากทราบว่า edge ของเครือข่ายใหนที่ใช้ได้ทั่วไทยแล้วงะครับ ผมอยู่ จ. ตรัง อ. วังวิเศษ ต. เขาวิเศษ ใช้มือถือ dopod c500 จะใช้เครือข่ายใหนเล่น edge ได้มั่งครับ? หรือต้องตั้งค่าอะไรก่อนมั่งครับ? คือของผมใช้ซิมของ true ไม่เคยได้ใช้ edge เลย เพราะทำไม่เป็นครับ เล่นแต่ gprs อยู่เห็น เค้าบอกว่า edge เร็วกว่า gprs มาก ถ้าพื้นที่ที่ผมอยู่ใช้ edge ได้แล้วผมอยากจะใช้ edge ผมต้องใช้ซิมของเครือข่ายใหนครับ? ฉงน

MyLove73
Full Member
member
**

คะแนน15

แบ่งปันน้ำใจ ใครๆก็รัก

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2008, 11:32:51 AM »

ที่ตรัง True ยังไปไม่ถึงครับ AIS+DTAC ใช้ได้ทั่วไทยครับ DTAC เสถียรเร็วกว่า หากให้ดีใช้ซิมสำหรับเล่นเน็ตจะเป็นแบบรายเดือนเวลามีสายโทรเข้าเน็ตจะไม่หลุดครับ

wutgame
member
*

คะแนน0

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2008, 06:38:18 PM »

Cheesy มากๆ ครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์