จอมคอมมันวูบๆอ่ะครับ เดี๋ยวมืดลงเดี๋ยวสว่างขึ้น
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 13, 2024, 03:55:25 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จอมคอมมันวูบๆอ่ะครับ เดี๋ยวมืดลงเดี๋ยวสว่างขึ้น  (อ่าน 4726 ครั้ง)
saksith
member
*

คะแนน5

Tom_3027@hotmail.com
« เมื่อ: เมษายน 12, 2007, 03:42:23 PM »

เป็นไรไม่รู้ ต้องทุบเรื่อยเลย บางทีก็หายแตอนนี้เป็นยาวเลย

prom jantapho
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน413

ทำดีเท่าที่ทำได้

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 12, 2007, 04:03:56 PM »

ถอดฝาออกมาทำการบัดกรีใหม่ให้ทั่วแผ่นปริ้น และบริเวณท้ายจอด้วย  รับรองหายแน่นอนครับ
แต่ว่าอย่าทำให้จุดบัดกรีชนกันเด็ดขาด

สามารถติดต่อได้ที่ 0841987970
saksith
member
*

คะแนน5

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 12, 2007, 07:51:42 PM »

แล้วต้องแกะแผงวงจรออกมาจากจอรึป่าวครับ คือผมเคยลองแกะจอดู โห ดูไม่รู้เรื่องเลยกลัวประกอบไม่ได้

และจะให้บักกรีอย่างบอกอ่ะ ผมกลัวจะพังอ่ะครับ
BenQ
member
*

คะแนน214

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 12, 2007, 08:01:33 PM »

งั้นส่งช่างดีกว่าครับ เรื่องเล็กจะได้ไม่กลายเป็นเรื่องใหญ่ครับ....................................................... Tongue

ตรงวงจรท้ายหลอดภาพของ Moniter จะมีแผ่นอะลูมินั่ม ชีลด์การลบกวนของสนามแม่เหล็กอยู่ เป็นโครงสี่เหลี่ยม
และบัดกรีติดไว้แน่นทุกด้าน การแกะต้องใช้ความระมัดระวัง หากเป็นมือใหม่ครับ....................................... Tongue
saksith
member
*

คะแนน5

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 13, 2007, 07:26:04 AM »

งั้นส่งช่างดีกว่าครับ เรื่องเล็กจะได้ไม่กลายเป็นเรื่องใหญ่ครับ....................................................... Tongue

ตรงวงจรท้ายหลอดภาพของ Moniter จะมีแผ่นอะลูมินั่ม ชีลด์การลบกวนของสนามแม่เหล็กอยู่ เป็นโครงสี่เหลี่ยม
และบัดกรีติดไว้แน่นทุกด้าน การแกะต้องใช้ความระมัดระวัง หากเป็นมือใหม่ครับ....................................... Tongue
ถ้าส่งให้ช่าง ซ่อมทีวีได้ไหมครับ และจะบอกช่างว่าอะไร และราคาซ่อมประมาณเท่าไหร่
 Cheesy
Nimit( Un )
member
*

คะแนน442

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 13, 2007, 07:36:25 AM »

ส่งร้านซ่อมเครื่องใช้ไฟฟ้า  ที่เขาซ่อมทีวีนั้นแหละครับ  เขาซ่อมได้
ท่านก็เลือกร้านที่ท่านไว้ใจ
 Grin เรื่องราคา  แล้วแต่พื้นที่ครับ  ตกลงราคากับช่างละกัน
tape
member
*

คะแนน2

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 13, 2007, 10:26:41 AM »

ส่งร้านครับราคาไม่เกิน400บาท Roll Eyes Roll Eyes

จงตั้งใจทำทุกอย่าง แต่อย่าทำทุกอย่างที่ตั้งใจ
BenQ
member
*

คะแนน214

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 13, 2007, 11:45:16 AM »

ผมมีอีก 1 ทางเลือก ถ้าผมเป็นท่านนะครับ ผมจะส่งร้านซ่อมจอมอนิเตอร์อย่างเดียว รอรับได้เลยครับ
ส่วนราคาไม่ต่ำกว่า 300 บาทแน่นอนครับ.....

หากท่านส่งร้านซ่อมทีวี ราคาพอๆกันครับ แล้วที่สำคัญอาจจะต้องรอนานด้วยกว่าเครื่องจะเสร็จครับ....................... Tongue
Hooto cha-am
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน182

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 14, 2007, 10:06:01 AM »

ผมมีอีก 1 ทางเลือก ถ้าผมเป็นท่านนะครับ ผมจะส่งร้านซ่อมจอมอนิเตอร์อย่างเดียว รอรับได้เลยครับ
ส่วนราคาไม่ต่ำกว่า 300 บาทแน่นอนครับ.....

หากท่านส่งร้านซ่อมทีวี ราคาพอๆกันครับ แล้วที่สำคัญอาจจะต้องรอนานด้วยกว่าเครื่องจะเสร็จครับ....................... Tongue

ไม่จริงหรอกมั่งน้อง  benq               """""""""""""""-ขึ้นอยู่กับความรู้และอะไรเสีย และอะไหล่ ของแต่ละร้านมากกว่า         ไม่เสมอไปหรอกว่าร้านซ่อมมอนิเตอร์จะต้องเร็วกว่า ร้านซ่อมทีวี       ทางที่ดีควรหาร้านซ่อมมาตราฐานจะดีกว่า 
SB_ELEC
member
*

คะแนน2

ช่างสุรินทร์เหลา

« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 14, 2007, 10:33:14 AM »

ช่างมอนิเตอร์อาจเร็วกว่าครับ เพราะอย่างน้อย ถอดบ่อยกว่า โดยเฉพาะแผงอะลูมิเนียม.. เจอบางรุ่น มีแผงเหล็กครอบทั้งจอ ต้องถอดออกเป็นชิ้นๆ น๊อดรวมราว 30 ตัวได้มั้ง  ทีวีคนใช้เยอะกว่างานค้างย่อมเยอะกว่า ....(แล้วแต่บางร้านน่ะครับ) สรุปร้านไหนก็ได้ครับ ...เหมือนกัน

วันนี้คุณทำอะไรดีๆเพื่อสังคมแล้วหรือยัง
ถาวร-LSVteam
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน955

« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 14, 2007, 11:25:35 AM »

ข้อได้เปรียบของร้านซ่อมจอคอมฯคืออะหลั่ยครับเขาจะมีตัวที่เสียบ่อยติดร้านไว้ตลอดเหมือนเป็นยาสามัณประจำบ้านต้องยอมรับความจริงตรงนี้ ร้านซ่อมทีวีก็จะมีอะหลั่ยทีวีที่เตรียมไว้ทีใช้บ่อย ที่สำคัณเขามีจอเก่าทีสามารถถอดอะหลั่ยมาใส่เครื่องให้ได้เลยก็ไม่น้อย ที่น้องเบนQว่ามาก็ถูกต้องตรงนี้ครับ

ยังสร้างความฉิบหายให้ประเทศไทยไมพอกันอีกหรือ 
 ผู้ใดคิดร้ายให้ร้ายพระองค์ มันจงพินาจฉิบหายในเวลาอันใกล้
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์