ขออนุญาติใช้ภาษาพ่อขุนรามครับ...พวกมึงดูเอาไว้ถ้ามึงเป็นคนไทย
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
พฤษภาคม 14, 2024, 06:28:30 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขออนุญาติใช้ภาษาพ่อขุนรามครับ...พวกมึงดูเอาไว้ถ้ามึงเป็นคนไทย  (อ่าน 2584 ครั้ง)
eskimo_bkk-LSV team♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม..
member
*

คะแนน1883

ไม่แล่เนื้อเถือหนังพวก

« เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2010, 08:27:26 PM »

<a href="rtsp://202.43.34.236/3_arch/16-05-2010T19.asf" target="_blank">rtsp://202.43.34.236/3_arch/16-05-2010T19.asf</a>

นาที ที่ 34.20 ครับ

ีพี่ประกาศกลางงานรับรางวัล

พี่ไล่คนที่จะมาทำร้ายพ่อของเรากลางงาน

กลางเวทีเลย

ขอคารวะครับ

คิดว่าไม่นาน ข่าวเรื่องนี้ต้องว่อนเน๊ตแน่ๆ

พี่ อ๊อพ พงษ์พัฒน์ ครับ พี่ได้ใจผมเต็มๆ

ดารา ศิลปิน... ควรจะออกมา ทำอะไร เพื่อ ประเทศชาติ บ้าง...

โดยเฉพาะ ในสถานการณ์ สำคัญแบบนี้...

ทำเท่าที่ทำได้ ตามสถานภาพ ครับ

คุณนก ฉัตรชัย  น้ำตาไหลเลย

อีกใจที่สกปรกก็หวนคิดว่า น่าเกลียดไม่มีมารยาท

ประกาศแบบนี้ในทีวีเสื้อแดงได้ไง

ออฟพงษ์พัฒน์ได้รางวัลจากนาฎราช จากบทในละครพระจันทร์สีรุ้ง

ขึ้นพูดขอบคุณ:
บท นี้เป็นบทเกี่ยวกับพ่อ พ่อเป็นเสาหลักของบ้าน
บ้านของผมหลังใหญ่มาก เราอยู่กันหลายคน
ผมเกิดมาเราก็อยู่กันอย่างสงบมานาน บรรพบุรุษของพ่อเสียเหงื่อ
เสียเลือดเอาชีวิตเข้าแลก กว่าจะได้บ้านหลังนี้มา
จนมาถึงวันนี้
พ่อคนนี้ก็ยังเหนื่อยที่จะดูแล บ้าน ดูแลความสุขของทุกๆ คนในบ้าน
ถ้ามีใครสักคนโกรธใครมาก็ไม่รู้ ไม่ได้ดั่งใจเรื่องอะไรมาก็ไม่รู้
แต่ พาลมาลงที่พ่อ
เกลียดพ่อ ด่าพ่อ คิดจะไล่พ่ออกจากบ้าน
ผมจะเดินไปบอกคนๆ นั้นว่า
ถ้าเกลียดพ่อ
ไม่ รักพ่อแล้ว จงออกไปจากที่นี่ซะ เพราะที่นี่คือบ้านของพ่อ
ที่นี่ คือแผ่นดินของพ่อ ผมรักในหลวงครับ และผมก็เชื่อว่าทุกคนก็รักในหลวงเหมือนกัน
ประโยคสุดท้ายของคุณพงษ์ พัฒน์: (เสียงดังก้อง "ผมเชื่อว่าเรามีสีเดียวกัน ศีรษะนี้เรามอบให้พระเจ้าแผ่นดิน!!"

ในฮอลล์ปรบมือสนั่นพี่แต๋มชรัส ยกมือขึ้นเช็ดน้ำตา นุ่นศิรพันธ์ยืนขึ้นปรบมือ พี่มอสปรบมือ เสียงปรบมือดังยาวนาน

ขอบันทึกไว้...จากปากคำของ
พงษ์พัฒน์ วชิรบรรจง
 ตอนได้รับรางวัลนาฎราช

16/5/2553

ประมาณนี้ ครับ

ขอบคุณ

eskimo_bkk-LSV team♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม..
member
*

คะแนน1883

ไม่แล่เนื้อเถือหนังพวก

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2010, 09:18:34 AM »

ฟังพี่อ๊อฟพูดไปละ

มาฟังพี่กี้กันหน่อยเร๊ว

"แม้วเป็นเสาหลักของม็อบ
 ม็อบของผมใหญ่มาก
 เรามีM79กันหลายกระบอก
เราก็อยู่กันอย่างสงบ สันติ อหิงสามานาน
 เสธตู่ของแม้วเสียเหงื่อ
 เสียเลือดเอาชีวิต(เด็ก และคนชรา)เข้าแลก
 กว่าจะได้สวนลุมมา
จนมาถึงวันนี้แม้วส้นตีนคนนี้ก็ยังยัดเงินมาปลุกม็อบ
 สร้างความชิบหายให้กับทุกบ้าน
 ซึ่งถ้ามีใครสักคนตกงานมาจากร้านไหนในเซ็นทรัลเวิลด์ก็ไม่รู้
แล้วพาลมา ลงที่แม้ว เกลียดแม้ว
 เรียกแม้วให้กลับบ้าน(มาติดคุก)
ผมจะเดินไปบอกคนๆ นั้น
 ถ้าเกลียดแม้ว ไม่รักแม้วแล้ว... จงออกไป
จากราชประสงค์ซะ
เพราะที่นี่คือคอกควายของแม้ว!!
พวกเราสีเดียวกันครับ...สีซอให้ควาย อย่างพวกมรึงฟังไง ไอ้สัส !!"
by พี่กี้ร์ อมฮอล ในงานประกาศรางวัลคนจัญไรแห่งชาติ ครั้งที่ 1
เครดิตจากfacebook

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์